Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำการ์ดจอเงียบๆให้ทีครับ ใช้ 3650 อยู่ พัดลมดังอ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำการ์ดจอเงียบๆให้ทีครับ ใช้ 3650 อยู่ พัดลมดังอ่ะ

คือคอมผมเอาไว้ในห้องนอนน่ะครับ ห้องมันก็เงียบมาก เพิ่งไปถอย Sappire HD3650 มา เสียงดังกว่าพัดลมทุกตัวในเครื่องเลย ใครก็ได้ช่วยแนะนำการ์ดที่เสียงเบาๆทีครับ ของอะไรรุ่นไหนดี

เห็นมีอยู่ตัวของ Asus GeForce 8600GT ที่เป็นแบบไม่มีพัดลมน่ะครับ สามพันนิดๆ ไม่ทราบว่าดีไหม ถ้าใช้ตอนเล่นเกมร้อนมากเปล่าครับ เพราะเคสผมไม่มีพัดลมเป่าการ์ดจอตรงๆ หรือว่าเป็นรุ่นอื่นก็ได้นะครับ ไม่ต้องแรงมากเล่นเกม online กะดู HiDef พอ เน้นเงียบเป็นหลักครับ

ปล.การ์ดตัวนี้ผมขายล่ะครับ ใครสนใจลอง pm มาได้ครับ Shappire HD3650 256M DDR3 เพิ่งซื้อมาเมื่อวาน 3250 จาก Jedi ขาย 3000 ถ้วนเลย สำหรับคนที่ไม่ซีเรียสเรื่องเสียงครับ ถ้าซื้อตัวใหม่ได้เดี๋ยวไปประกาศห้องขายของครับ

ไม่รู้เหมือนกันครับ วันนี้พึ่งถอย 3650 top ของ ASUS มาเงียบสนิท
    ALL SOLID คาปาซิเตอร์ทุกตัว เยี่ยมมากมาย ราคา 2900 ครับ
    แรงโดนใจจริงๆ
    Last edited by pakaho; 21 Jul 2009, 23:48:34.

Comment

Originally posted by lengzat View Post
      คือคอมผมเอาไว้ในห้องนอนน่ะครับ ห้องมันก็เงียบมาก เพิ่งไปถอย Sappire HD3650 มา เสียงดังกว่าพัดลมทุกตัวในเครื่องเลย ใครก็ได้ช่วยแนะนำการ์ดที่เสียงเบาๆทีครับ ของอะไรรุ่นไหนดี

เห็นมีอยู่ตัวของ Asus GeForce 8600GT ที่เป็นแบบไม่มีพัดลมน่ะครับ สามพันนิดๆ ไม่ทราบว่าดีไหม ถ้าใช้ตอนเล่นเกมร้อนมากเปล่าครับ เพราะเคสผมไม่มีพัดลมเป่าการ์ดจอตรงๆ หรือว่าเป็นรุ่นอื่นก็ได้นะครับ ไม่ต้องแรงมากเล่นเกม online กะดู HiDef พอ เน้นเงียบเป็นหลักครับ

ปล.การ์ดตัวนี้ผมขายล่ะครับ ใครสนใจลอง pm มาได้ครับ Shappire HD3650 256M DDR3 เพิ่งซื้อมาเมื่อวาน 3250 จาก Jedi ขาย 3000 ถ้วนเลย สำหรับคนที่ไม่ซีเรียสเรื่องเสียงครับ ถ้าซื้อตัวใหม่ได้เดี๋ยวไปประกาศห้องขายของครับ
      ทำไมไปซื้อเจไดละครับ HWH ขาย 2720บาท เอง
      SAPPHIRE PCI Ex ATI RADEON HD 3650 256MB GDDR3 PCI-E Dual DVI/TVO 3 Yrs. ALC 2720
      http://www.hwhinter.com/price_show2.php

Comment

Asus GeForce 8600GT แบบไม่มีพัดลมเห็นเพื่อนใช้อยู่ มันบอกว่าok แต่ก็ร้อนพอตัว ประมาณ60-70 c ตอนเล่นเกมส์แต่ไม่ได้เปิดเล่นนาน เพราะมันบอกว่าไม่ได้เน้นเล่นเกม เท่าไรผมว่าน่าลองนะถ้าไม่เน้นเกมส์มาก แต่ห้องเพื่อนผมมันเปิดแอร์นะคับ
        Last edited by chaopat; 19 Apr 2008, 02:18:09.

Comment

โอ้ เวรกรรมจริงๆ ดันไม่เดินดูให้ดีก่อน T.T

แล้วตัว asus 3650 top ซื้อที่ไหนดีครับ เงียบดีใช่ไหมครับ แล้วถ้าการ์ดฝั่ง nvidia มีตัวไหนบ้างครับ

ขอบคุณทุกๆท่านจ้า

Comment

Originally posted by lengzat View Post
            โอ้ เวรกรรมจริงๆ ดันไม่เดินดูให้ดีก่อน T.T

แล้วตัว asus 3650 top ซื้อที่ไหนดีครับ เงียบดีใช่ไหมครับ แล้วถ้าการ์ดฝั่ง nvidia มีตัวไหนบ้างครับ

ขอบคุณทุกๆท่านจ้า
            ็ก็ HWH นั้นแหละครับ ราคา 2800 กว่าๆ

Comment

HWH ราคาอยู่ที่ 2840 ครับส่อยมาแล้ว ความแรงเหมาะสมกับราคาดีคับ

Comment

เปลี่ยนซิงค์สิครับ ผมใช้ AcceleroS1 rev.2 อยู่ครับเงียบสนิท

Comment

ดัน

Comment

Working...
                  X