Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงไดว์เวอร์ asrock nf6p ไม่ผ่านคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงไดว์เวอร์ asrock nf6p ไม่ผ่านคับ

amd 4200+
    corsair667 1 g
    asrock nf6p
    acer 173w
    western 160/7200 sata
    liteon DVD RW sata

ของทั้งหมดพึ่งซื้อมาวันเเรกคับ

ลองลงวินโดวธรรมดาแบไม่โมเเล้วลงเสร็จติดตั้งไดว์เวอร์ตัวอืนไม่มีปัญหาเเต่ลงตรง ALL in 1 เเล้วใช้แปบๆจะขึ้นจอฟ้าทันทีเเล้วจะรีเครื่องเองตลอดเลยคับจะดูรหัสก็ไม่ทันเพราะจอฟ้ามันไม่ค้างอะคับอาการนี้เป็นเพราะอุปกรณืไม่เข้ากับไดว์เวอร์หรือปล่าวคับ มันเกี่ยวกับไดว์เวอร์ sata หรือปล่าวคับเหนหลายๆเวปบอกกันมาว่าติดที่เป็น sata

ลองลงวินโดไหม่ แล้ว update ไดรเวอทีละตัวดูคับ

Comment

เสียงกับกาดจอออนบร์อดไม่มีปัญหาคับเเต่ตัวอื่นมันลงทีเดียวมะได้ลงทีละตัวอะคับ

Comment

นั่นแหละคับ ลอง อัพเดท ใน device manager ดูคับ

Comment

HDD sata กับ DVD sata เสียบคู่กันแล้วจะขึ้นบลูสกินอะคับเเต่ถอดDVD ออกมะมีปัญหาคับ
          asrock nf6p เสียบอุปกรณ์sata 2ตัวมะได้หรอคับเหนเค้าว่ากัน

Comment

ต้องเลือกลงครับ ไดร์เวอร์ไม่ซัพพอดกับวินโด้ วินโด้บางตัวลงแล้วลงเสียงไม่ได้ก็มี่ คนลงALL in 1 ค้างก็มี เลือกลงครับลงแต่ lan อันเดียวก็พอครับ

Comment

Originally posted by dekteendoi View Post
              HDD sata กับ DVD sata เสียบคู่กันแล้วจะขึ้นบลูสกินอะคับเเต่ถอดDVD ออกมะมีปัญหาคับ
              asrock nf6p เสียบอุปกรณ์sata 2ตัวมะได้หรอคับเหนเค้าว่ากัน
              ถ้าแบบนี้ ไม่ dvd ก็ บอด มีปัญหาคับ

ลองเอา dvd ไปเสียบเสียบเครื่องอื่นดูคับ ถ้าใช้ได้ บอดคงมีปัญหาคับ

Comment

ลงแยกครับ ตัว ALL IN ONE ลงเสร็จก็จอฟ้าครับ เป็นเรื่องปกติครับ อิอิ

Comment

Originally posted by dekteendoi View Post
                  ผมก็ใช้อยู่นะ ไม่เห็นเป็นไรอะ
                  ลองๆไปโหลด nForceจากเว็บnvidiaมาลงดูคับ

Comment

Working...
                  X