Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีคัยใช้ 8800GT 9600GT เล่น The sim2 มั่งมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีคัยใช้ 8800GT 9600GT เล่น The sim2 มั่งมั้ย

ตอนนี้ใช้ 6600gt อยู่ กระตุกอ่ะ คือก่ะลังอยากเปลี่ยน แต่เห็นเค้าบอกว่า 8800 9600 ก็ยังไม่ได้ลื่นไรมากมายอยากทราบว่าจริงมั้ยคับท่านผุ้ใช้

ไม่น่ากระตุกนะครับ8800gtแรงโครตเลยครับ9600ไม่น่านะครับน่าเป็นที่driverมากกว่าครับ

Comment

แต่ผม ใช้ 6600 gt เล่น BF2 ปรับ medium หมด ลื่นเลยอ่ะครับ แรม 2ghz cpu P4
      ให้เพื่อยเอาไปลองลงเล่นดูมันก็บอกกระตุก เด๋วนี้ the sim2 มันกินเสปคขนาดนี้เลยหลอ

Comment

6600เล่นไงก็ไม่ลื่นคับ เวลาของเยอะๆจะหน่วงมาก เเล้ว cpu เป็น p4 เกมส์สมัยนี้ต้องใช้ cpu เเบบ2หัวเเล้วคับ หัวเดียวเอาไม่อยู่หรอก เสปกผมลื่นนะปรับทุกอย่างสุดหมดเลย เเต่มีบางช่วงเหมือนกันที่หน่วงๆ เวลาสร้างมากๆ เเล้วคนมาบ้านเยอะ เเต่โดยรวมไม่เสียอารมณ์คับ

Comment

8800gt น่าจะลื่นแล้วนะครับ ยกเว้นมันจะไปติดปัญหา คอขวดที่ cpu อ่ะครับ

Comment

9600 กับ 8800GT ก็ลื่นแล้วครับยกเว้น CPU ท่านน้อยไปหน่อยนะครับ

Comment

8800GTS G80 ให้เเฟนเล่น The sim2 สงสัยไม่ลื่น ไม่เห็นบ่นอะไร เห็นตั้งหน้าตั้งตาเล่นไป
              กะว่าจะให้ลื่นหัวเเตกอยู่ 5555

Comment

7900 ก็ all high สบายแล้วครับ เพียงแต่ว่าถ้าเปิด AA เจอ unit เยอะๆมันจะอืด แต่ถ้าปิดก็สบายครับ

ส่วนถ้าเป็น 96 หรือ 88 นี่คงสบายอะครับ

Comment

ผมช่าย 8800gt อยู่อะคับ The Sims 2 ได้เฟมเรท 60 ตลอดคับพ่ม เพราะทางอีเอเค้ากำหนดเฟมเรทสูงสุดอยู่ที่ 60 เท่านั้น สำหรับพื้นที่ส่วนกลางอาจะมีสะอึกบ้าง ไม่ใช่กระตุกนะค้าบ แต่เปนสะอึก เพราะว่าต้องโหลดตัวละคร ยิ่งมีตัวละครมากยิ่งสะอึก และ เฟมเรทจะลดมากกกกคับ ในทางที่ดีอย่าไปพื้นที่ส่วนกลางมากเกินจำเปนค้าบ จะทำให้หมดอารมณ์ในการเล่นไปเลยยยยย - 0-

Comment

GF 8800 GT 512mb GDDR3
                    ตุกแค่ตอนไปเที่ยว ภาค ทริปซ่าอะคับ คนมาเป็น10-20คน ก็มีเป็นบางช่วงที่ FPS ตก

Comment

ผมเล่นในBnotebook 8400GS 128MBยังไม่กระตุกเลย
                      ปรับhigh 1280*800อ่า
                      8800GTเนี่ยนะจะกระตุกงงมากมาย

Comment

8800GTS G80 กระตุกครับ ผมเล่นมาแล้ว
                        ปล. เวลากดเร่งความเร็วขั้น 3 อ่ะครับ

Comment

แรมครับ

ที่กระตุกเพราะแรมน้อยเกิน

Comment

ตามลายเซ็นต์ผม VGA@621/100 SIM2 ลื่นครับ ซื้อมาเพื่อให้นายหญิงเล่นโดยเฉพาะครับ

Comment

กะตุกนะคับเพราะมันเป็นเกมส์ที่กิน Cpu มากกว่า Gpu ตามความคิดผมอะนะ

ลองให้เพื่อนบ้านมาซัก 10-15 คนนี่ก็เริ่มออกอาการละ *0*

Comment

Working...
                              X