Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีคัยใช้ 8800GT 9600GT เล่น The sim2 มั่งมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สเปกผมเล่นยังไงก็ลื่นอะรคับ มะเห็นมีกระตุกเลย

Comment

ลอง PM ไปหาท่าน PoUnD ดูครับ ท่านนี้เล่นอยู่ทุกวันและลองใช้มาทั้งสองรุ่นคือ 8800GT และ 9600GT

ล่าสุดวันนี้น่าจะเป็น 3870 OC แล้วด้วย

ข้อมูลเขาแน่นครับ

Comment

6600GT ภาพ 1024*768 ของผมยังลื่น เลย
        8800GT ของผมไม่ต้องพูดเลยครับ ถาพ 1680*1050 ลื่น ครับ สุด ๆ ของจอเลย

Comment

ยังไม่เคยลองหะ ต้องลองบ้างล่ะ

Comment

คนเยอะหน่วงชัว

ใช้สูตรเรียกคนนี่กระตุกสุด

e2140 2600xt ddr4

Comment

เกมนี้มันกินแรมเยอะครับท่าน กินเสป็กการ์ดจอไม่เยอะหรอก

เมื่อก่อนตอนมันออกใหม่ๆ ตอนนั้นแรมผม 512+GF6600 โคตรอืด

ตอนนี้ 2GB+GF7300GT DDR3 ลื่นปรี๊ดๆ

Comment

6600GT เหลือเฟือแล้วครับ เปลี่ยน cpu กับ แรม ครับ

ผมเคยลอง P4 2GHz แรม 512 GF6600 อืดกว่า AMD64 3000+ ram 1GB GF6200 อีกครับ ปรับภาพเท่ากันนะครับ
                อืดกว่าพอสมควรเลย

Comment

อิอิ

Originally posted by mammothxp View Post
                  ลอง PM ไปหาท่าน PoUnD ดูครับ ท่านนี้เล่นอยู่ทุกวันและลองใช้มาทั้งสองรุ่นคือ 8800GT และ 9600GT

ล่าสุดวันนี้น่าจะเป็น 3870 OC แล้วด้วย

ข้อมูลเขาแน่นครับ
                  พี่ช้าง แอบแซวเค้านะตัวเอง ครับเห็นด้วยกับหลายท่านที่เกี่ยวกับcpu กับแรมซะเป็นส่วนใหญ่ เพราะเล่นตั้งกะ7900gs (ปรับสุดหมด 1440*900) แต่ไม่เคยกระตุกอะไรให้เห็นเลย(แต่โหลดนานมาก) เพื่อนบ้านเห็นๆก็ประมาณ6 - 8 คนครับ ถืง 10 นี้ยังไม่เคย

อ้อ สเป็คตามลายเซนต์นะครับ คือผมไม่ได้เล่นครับ น้องสาวเล่น มีเครื่องให้เล่นเกมนี้แค่เครื่องเดียวอ่ะ....
                  Last edited by PoUnD; 25 Apr 2008, 19:32:12.

Comment

ผมใช้ 8800GT ครับ

ตอนเข้าหมู่บ้าน แล้วบ้านเต็มๆฉาก แถมมีหิมะด้วยเนี่ย กระตุกนะครับ

แต่ตอนเล่นในบ้านนี่ ลื่นปื้ดๆ ครับ

Comment

เล่นเกมส์นี้หรอ เหอะๆ
                      cpu แรงๆเท่าที่จะหาได้ พวกซิมมูเลชั่นเน้น CPU เหมือนพวก Supreme commander
                      แรม 2 กิ๊ิก โหลดเร็วขึ้นเยอะ ออกเกมส์ไวกว่า 1 กิ๊ก ยิ่งแรมที่เร็วมากๆ จะช่วยกันเรนเดอร์พวกพื้นหลังตัวละคร
                      ได้ดีมาก ผมเปิดมองเห็นพื้นที่ขนาดใหญ่ช่วยได้นิดหน่อย
                      การ์ดจอ 6600GT เหลือๆ แรมการ์ดจอลดอาการเฟรมเรตตกได้พอควร

สเปคคราวๆ Q6600 3.2
                      corsair 800@1000 2*1G
                      HD3850 256G
                      มีร่วงเยอะตอนโหลดฉาก หมุนฉากครั้งแรก 10 กว่าได้
                      หิมะไม่มีปัญหา
                      เล่นแบบเกือบขนานแกนโลก เปิดเห็นพื้นที่บ้านข้างเคียงใหญ่สุด
                      เล่นที่ความเร็วระดับ 3 ไม่มีกระตุกหรือท่าทางหายๆ แบบนินจา
                      ออกเกมซิม เฉลี่ย 12-15 วินาที
                      โหลดเปลี่ยนย่าน เข้าร้าน เข้าบ้าน ไม่เคยนับอ่ะครับ

Comment

สเปคผมนี่ เล่นก็ไม่กระตุกนะครับสุดทุกอย่าง 1440*900 มีคนเยอะๆก็กระตุกครับแต่นิดหน่อย(นิดหน่อยจริงๆครับ ย้ำ นิดหน่อยจริงๆ)เกมแนวนี้แค่cpu ram แรงๆก็โอเคแล้วคับ เพราะกราฟฟิคมันก็ไม่ได้สวยไรมากมาย มันจึงไม่กินgpu

คุณMaKuBeckครับ เรียนที่ลาดกระบังเหรอ พอดีผมกำลังจะเข้าวิดวะคอมที่นี่เหมือนกันเลย ปีนี้แว้ว*0*มันเรียนยากไม๊ครับ อยากรุข้อมูลไว้ก่อน หุหุ
                        Last edited by popwheet; 28 Apr 2008, 19:08:47.

Comment

กระตุกเหมือนกัน แต่ไม่เป็นอุปสรรคในการสร้างครอบครัวที่อบอุ่น

Comment

notebook ผม x700 เล่น 1280*800 ยังเกีอบลื่นเลย
                            แต่ตอนโหลดเข้าเกมมันช้ามากๆๆๆๆๆๆๆ-*-

Comment

ความเร็วในการเข้าเกม HDD มีผลมากครับ notebookทั่วไป HDDหมุน5400rpmเอง ยังไงก็ช้ากว่าพวกHDD 3.5นิ้วบนคอมที่หมุน7200rpmบนคอมอยู่แล้ว ยิ่งพวกต่อraidยิ่งแล้วใหญ่

Comment

ง่ะไม่ต้องถึง 8800 9600 หรอกงับเกมส์นี้อ่ะการ์ดต่ำกว่านี้ก็ลื่นแระงับ
                                ผมใช้x1950pro มะก่อนลื่นปรู๊ดปร๊าด

Comment

Working...
                                X