Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q9300+40000bth

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q9300+40000bth

CPU = Q9300
    MBU = ...
    VGA = ...
    HDD = WD 320 YS
    RAM = ...
    PSU = TG800watt
    เอาแค่ที่เหลืออ่ะครับ ใช้งาน3D(Maya Houdini Realflow Mudbox Zbrush) Render Effect Edit Movie

บอร์ด เก่าไหม้ไปและครับเหลือเงินก้อนสุดท้ายและครับรับงานใหม่ไม่ได้เลย

specนี้ใช้ได้ป่ะครับ แบบไม่OC แต่บางตัวก็หายากอ่ะครับ
    CPU :INTEL Q9300
    MB :ASUS StrikerII Formula
    VGA :ASUS EN-8800GT(s)TOP
    RAM :OCZ4GB DDRII 1066
    PowerSupply :TaganTG800watt
    CASE : . . .

CPU :INTEL Q9300
    MB :ASUS P5EVM HDMI
    VGA :ASUS EN-9800GTX
    RAM :OCZ 4GB DDRII 800
    PowerSupply :TaganTG800watt
    CASE : . . .

ช่วยติได้ทุกอย่างครับผมตามTechnologyไม่ทันแล้วครับ
    Last edited by IIIDreNaLinE; 19 Apr 2008, 13:50:50.

ทุกอย่างดีครับ ยกเว้น การ์ดจอ ถ้าจะทำ 3D

แนะนำเป็นพวก FireGL หรือ Quadro ดีกว่าครับ

Comment

ทำงาน เอา MB ธรรมดาก็พอครับ ทำงานได้ไม่ต่างกับ ตัวละ 10000 เอางบไปซื้อ FIRE GL ดีกว่าครับ ได้ใช้งานจริงๆ คุ้มกว่ากันเยอะครับ

Comment

PowerSupply 800W มันเยอะไปปะอะ
        แล้วก็อย่างว่า MB มันแพงเกินอะ
        นอกนั้นก็โอเค

เปงผม Q9450 อะนะ

Comment

จัดงบ มานึกว่าจะเอามาเล่นเกมส์หนัก + OC ถ้าไม่ oc เพาเวอร์ 500W ก็เหลือและ M/B
          สามัญชนก็พอครับไม่ได้เอาไปลาก ตังที่เหลือไปเล่น FireGL ดีกว่าครับ เข้ากับงานมากกว่า

Comment

ขอบคุณมากๆครับสำหรับคำตอบของทุกท่านเดี๋ยวผมจะลองหั่นSpecดูอีกทีแล้วไปเพิ่มที่CPUครับ
            อ้อครับผมเคยมีปัญหากับATIในส่วนของงานMAYA Image Plane มันยืดครับไม่รู้ว่าATI หรือMayaกันแน่ที่มีปัญหาแต่ใช้กับการ์ดNVidiaแล้วWorkทุกอย่างครับ ส่วนQuadro เคยใช้มาบ้างและครับเผลอๆจะใช้ตัวที่แพงที่สุดของประเทศด้วยอ่ะครับแต่มันก็ไม่เห็นได้ภาพที่ออกมาดูดีเลยอ่ะครับ ก่อนบอร์ดเก่าผมไหม้ผมใช้การ์ด Nvidia GF6600Gt ยังเจ๋งกว่าQuadro เลยอ่ะครับ
            Last edited by IIIDreNaLinE; 20 Apr 2008, 13:51:48.

Comment

Originally posted by IIIDreNaLinE View Post
              ขอบคุณมากๆครับสำหรับคำตอบของทุกท่านเดี๋ยวผมจะลองหั่นSpecดูอีกทีแล้วไปเพิ่มที่CPUครับ
              อ้อครับผมเคยมีปัญหากับATIในส่วนของงานMAYA Image Plane มันยืดครับไม่รู้ว่าATI หรือMayaกันแน่ที่มีปัญหาแต่ใช้กับการ์ดNVidiaแล้วWorkทุกอย่างครับ ส่วนQuardo เคยใช้มาบ้างและครับเผลอๆจะใช้ตัวที่แพงที่สุดของประเทศด้วยอ่ะครับแต่มันก็ไม่เห็นได้ภาพที่ออกมาดูดีเลยอ่ะครับ ก่อนบอร์ดเก่าผมไหม้ผมใช้การ์ด Nvidia GF6600Gt ยังเจ๋งกว่าQuado เลยอ่ะครับ
              ส่วนQuardo เคยใช้มาบ้างและครับเผลอๆจะใช้ตัวที่แพงที่สุดของประเทศด้วยอ่ะครับ
              ตัวใหนครับ คือผมอยากรู้ ไม่เคยลองใช้ ไอ้ที่แพงๆเลยครับ

Comment

จำไม่ได้ครับใช้เมื่อ2ปีก่อนว่างเดี๋ยวจาถามเพื่อนที่ใช้อยู่ให้ครับ แต่บอกได้เลยครับ สีเพี้ยน pixelแตก ขนาดใช้จอCRTนะครับ อ้อมันมากับเครื่องIBMอ่ะครับ

โอ้แต่FireGLยังไม่เคยลองครับ แต่ก็แพงน่าดูเหมือนกันในฟีเจอร์ที่ให้มาเท่าๆกัน
                Last edited by IIIDreNaLinE; 20 Apr 2008, 14:09:44.

Comment

ทุกทั่นครับผมชักอยาก ลองModที่ทางทั่นSolidworkว่าไว้ในhttp://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=57369
                  แล้วล่ะครับ เห็นควรเป็นไงทุกทั่นช่วยติเตียนด้วยครับ

Comment

Working...
                  X