Announcement

Collapse
No announcement yet.

Creative SB Live! ที่ขายอยู่ตามร้านตอนนี้มันต่างกับ sb0100 0060 มากไหมครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Creative SB Live! ที่ขายอยู่ตามร้านตอนนี้มันต่างกับ sb0100 0060 มากไหมครับ ?

อยากรู้มากครับ เพราะว่า SoundBlaster Live 5.1 เนี่ยมันก็ยังมีขายอยู่ตามร้านทั่วๆไป ในพันทิพย์ ตะวันนา เซียร์ แล้ว พวกนี้มัน model อะไรมั่งอ่ะครับ ?
    หน้าตากล่องมันประมาณนี้

อีกอย่างครับคือ คุณภาพเสียงมันต่างจากพวก model SB0060 SB0100 มากไหมครับ เพราะไม่เ็ห็นมีคนพูดถึงกัน ใน series SounBlaster ก็จะเไปพูดถึงพวก model ที่ว่ากัน แล้วมันก็เก่า + หายาก หนักใจอ่าครับ อยากได้ของมาใช้ แต่หายากเนี่ย

คิดว่าถ้ามันต่างกันไม่มากนัก แล้วดีกว่า OnBoard ก็จะซื้อแบบนั้นมาใช้ดีกว่าอ่ะครับ

ขอบคุณทุกๆ ท่านที่กรุณาตอบ และัให้ความรู้ครับ
    Last edited by kiros; 19 Apr 2008, 15:32:26.

เท่าที่ผม ค้นหาข้อมูลดู รู้สึุกว่า SoundBlaster Live 5.1 ที่ขายอยู่ตามร้าน IT ทั่วๆ ไป ณ ตอนนี้ เป็น Model 0220 หรือป่าวครับ ไม่มั่นใจ แต่ก็พอรู้มาเฉยๆ

ใครรู้ช่วย Confirm ทีครับ

ถ้าใช่คงผ่านก่อนล่ะ เพราะว่ามันห่วยสุดใน SB Live Serie จากข้อมูลที่ ท่าน Battlecruiser ให้ไว้น่ะครับ ^^

Comment

แหม..กำลังจะหยิบเลย
      แต่เสียดายไม่มี Digital Out

Comment

ที่มีขายปัจจุบัน ไม่ใช่ sblive 5.1 0220

มันเป็น sb5.1 sb0680 ห่วย

Comment

มายืนยันว่า ที่ขายกันอยู่ 5-6ร้อย ไม่ใช่ live เพราะผมก็หลงผิดซื้อมาใช้อยู่
          แต่ก็ดีกว่า ซาวออนอยู่นะ ก็ลำโพงชุดละพันกว่าบาท ซาวเท่านี้ก็พอละน่า

Comment

อายุแก่นัก

Comment

2 zs ไปเลยท่าน

Comment

จัด audigy value มาใช้ละครับ ><"

แล้วโมเป็น X-Fi Audio
                http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=171005

Comment

อย่าลืมเทียบก่อนหลังนะครับว่า ดีขึ้นจริงๆปล่าว

Comment

มาดูครับ

Comment

ได้ลิ้งโมเป็น X-Fi Audio เฉย อุอุ

Comment

Working...
                      X