Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามหน่อยครับ

คือว่าคอมผม

P4 2.0Ghz
    ram 768
    VGA 7600gs
    M/B asus p4s533
    psu 550w

ยังพอจะเล่นเกมได้อยู่หรือเปล่า แล้วที่เปลี่ยนควรเปลีย่นอะไรก่อนอ่ะครับ

อีกคำถามนึง

HDD ผม มันมีการแปลกๆ มันจะอ่านข้อมูลช้า ไม่ถึงกับช้ามาก แต่รู้สึกได้ บางครั้งเล่นเกมไป แล้วมันเกิดจอฟ้าเลย ( code มัน ลงท้ายด้วย 77)

ปล.ทั้งชุดใช้มา เกือบๆ 5 ปีแล้วอะ (ยกเว้น VGA)

ทั้งชุดก็ยัง OK ถ้า HD บ๊องก็เปลี่ยนซิครับ

Comment

HDD ใกล้จะไปแล้วหล่ะครับ

Comment

คงไม่ใกล้แล้วมั้ง น่าจะไปแล้วแหละ รีบๆ เปลี่ยนแล้วรีบแบ็คอัพดีกว่า ก่อนที่ อะไรๆ ในฮาร์ดดิส จะหายไป 555+

Comment

P4 2.0Ghz
          ram 768
          -----------
          2 ตัวนี้ ถ้าเล่นหากเกมส์แบบจริงๆจัง อาจจะมีปัญหาครับ
          -----------
          อย่างซีพียู เล่นได้ก็จริง แต่ถือว่าช้า
          -----------
          ส่วนแรมเจอเกมส์บางประเภท ที่กินทรัพยากรเครื่องเยอะๆจะอืดเป็นเรือเกลือเลยครับ
          -----------
          แรมผม 1 GB ยังอ่วมเลยครับ เล่น load of the ring ภาค 2 ภารกิจสุดท้าย แรม1 GB ยังเอาไม่อยุ่ครับ กว่าผมจะเล่นจบมันอืดอาดอยู่หลายชั่วโมง แต่ต้องทนเล่น อิอิ

Comment

Working...
          X