Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาดูหนัง DVD HDD ต้องทำงานตลอดเวลาเลยเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาดูหนัง DVD HDD ต้องทำงานตลอดเวลาเลยเหรอครับ

ดูทั้งแบบเป็น แผ่น และ เป็นไฟล์.iso mount แล้วดู HDD มันทำงานตลอดเลย ตลอดคือ

ไฟสีแดงแสดงการทำงานของHDD มันแดงตลอดเลยไม่ดับเลย เป็นเพราะอะไรครับหรือมันปกติ

มันอ่านก็ต้องแดงสิงับ

ม่เปนไรหรอก ผมดูหมดวันมาแล้น

Comment

มันปรกติครับ HDD ต้องหมุนตลอดอยุ่แล้วครับ ถึงแม้จะดูหนังจากแผ่น เพราะว่า os ต้องทำงานในการเปิดและรันโปรแกรมที่ต้องใช้ ไม่ว่าจะเป็นภาพ เสียง และ service ต่างๆ ถ้าไฟ HDDไม่ติดเลยนั่นแหละผิดปรกติครับ

Comment

โดยปกติถ้าท่านเปิดเครื่องไว้ HDD จะหมุนตลอดเวลาครับ จะหยุดหมุนก็ต่อเมื่อ ท่านปิดเครื่อง หรือท่านได้ตั้งค่า Turn off hard disks ไว้ ว่าจะให้มันหยุดทำงานหลังจากไม่มีการทำงาน คีร์บอร์ด/เมาส์ กี่นาที

ไม่ต้องกังวลครับ มันเป็นเรื่องปกติ

Comment

ISO Image ไฟต้องกระพริบอยู่แล้วครับเพราะเป็นการอ่านไฟล์จำลองDVDจากHDD
          ส่วนแผ่นDVDน่าจะเป็นเพราะมันอ่าน buffer ลง HDD ก่อนมั้งครับ

Comment

แต่เปิด VCD มันไม่แดงนาน เท่า DVD มันพอมีกระพริบ ๆ อยุ่ DVD ัมนแดงตลอดเลย ที่ส่งสัยเพราะ ดูหนัง DVD ที เกือบ 2 ชม

HDD ปา 55 เลยครับ ในห้องร้อนไม่มีแอร์

Comment

Working...
            X