Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมจะโหลด C&C 3 Tiberium Wars ผมไม่แน่ใจว่าจะเล่นได้มั๊ย รบกวนดูให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมจะโหลด C&C 3 Tiberium Wars ผมไม่แน่ใจว่าจะเล่นได้มั๊ย รบกวนดูให้หน่อยครับ

ปิดเทอมนึกอยากเล่นเกมส์ Command & Conquer 3: Tiberium Wars ตั้ง 8 กว่า GB กลัวโหลดมาแล้วเล่นไม่ได้ เมื่อก่อนเล่นแต่เกมส์ flash เหอะๆ ๆ

สเปคเครื่องผมซื้อมาประมาณ 1 ปีแล้วครับ

Pentium4 3.06
    Ram DDR2 1 GB*2
    Nvidia Geforce 7200GS

ส่วนรายละเอียดย่อยๆ อื่นๆ ผมว่าน่าจะผ่าน

หาก มันไม่ได้ยังไง ช่วยแนะนำการ์ดจอให้หน่อยครับ (ถูกๆ นะครับไม่ค่อยมีตัง T-T)

รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ
    Last edited by untilate; 19 Apr 2008, 22:27:54.

แล้วก็ ขอถามอีกนิกครับ มี harddisk 20 Gb IDE อยู่ (9 ปีมาแล้วนะ) แล้วผมจะเอามาต่อกะเครื่องข้างบนนี้ มันจะเสียบกันได้ไหม ข้างบนมันเป็น SATA2 แล้วก็ถ้าเสียบได้ใช้สายตรงไหนเสียบครับผมงง ๆๆ อยู่

Comment

การ์ดจออ่อนเกินครับ เปลี่ยนใหม่ๆ

Comment

เปลื่ยนเป็นรุ่นอะไร ครับ

Comment

Originally posted by untilate View Post
          ปิดเทอมนึกอยากเล่นเกมส์ Command & Conquer 3: Tiberium Wars ตั้ง 8 กว่า GB กลัวโหลดมาแล้วเล่นไม่ได้ เมื่อก่อนเล่นแต่เกมส์ flash เหอะๆ ๆ

สเปคเครื่องผมซื้อมาประมาณ 1 ปีแล้วครับ

Pentium4 3.06
          Ram DDR2 1 GB*2
          Nvidia Geforce 7200GS

ส่วนรายละเอียดย่อยๆ อื่นๆ ผมว่าน่าจะผ่าน

หาก มันไม่ได้ยังไง ช่วยแนะนำการ์ดจอให้หน่อยครับ (ถูกๆ นะครับไม่ค่อยมีตัง T-T)

รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ
          ไม่มีปัญหาครับ สเปคนี้ ถ้าหยากเสียงตังก็ ASUS HD3650 DDR3 256M 2800 แรงกว่าตัวเดิม ฟ้ากับเหวครับ

Originally posted by untilate View Post
          แล้วก็ ขอถามอีกนิกครับ มี harddisk 20 Gb IDE อยู่ (9 ปีมาแล้วนะ) แล้วผมจะเอามาต่อกะเครื่องข้างบนนี้ มันจะเสียบกันได้ไหม ข้างบนมันเป็น SATA2 แล้วก็ถ้าเสียบได้ใช้สายตรงไหนเสียบครับผมงง ๆๆ อยู่
          เสียบได้ครับ พ่วงกับ สาย HDD IDE ได่เลยครับ

Comment

ว้าวๆ ๆ ๆ เล่นได้งั้นโหลดโลด ขอบคุณมากครับ

แล้วอย่าง Call of Duty ไหวมั๊ยครับ ..

นอกเรื่อง..แล้วอย่างเครื่องเก่าผมละครับ อัำพเกรด หรือซื้อใหม๋ดี อิอิ ล้อเล่น ๆ ๆ ผมเอาไว้โหลดบิตหนะครับ สัญญากับมันว่าจะไม่อัพเกรด มัน

Intel Celeron
            Socket 370 FC-PGA
            Core Speed 731.9 MHz
            Bus speed 11.0 x 66.5 MHz

BIOS Version V4.0 R03-B0 EN-JA
            BIOS Date 11/28/1999

SDRAM, PC133 (133 MHz), 128 MBytes, unknown brand

VGA on boad 16 MB

10 ปีแระ เครื่องนี้เป็น 1 ในความภาคภูมิใจที่มันยังอยู่ ตอนนั้นซื้อมาตั้ง 40000 ถ้าเป็นสมัยนี้คงแรงใช้ได้เลย

Comment

Working...
            X