Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวน แมวน้ำ นิดนึงครับ (ช่วยตอบผมที)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวน แมวน้ำ นิดนึงครับ (ช่วยตอบผมที)

คือ...ก่อนอื่นขอบอกว่า ขอรบกวนชาวแมวน้ำหน่อยนะครับ

ผมอยากทราบว่า พวกท่านๆ มีวิธีการล้างระบบน้ำของท่านยังไงให้มันสะอาดหมดจดบ้างอะครับ ตอนนี้ิผมยังไม่รุ้วิธีแน่ชัดเลย ล้างไปก็ไม่ค่อยเห็นว่ามันจะกลับมาแรงเหมือนเดิม

เลยอยากเรียนถามทุกท่านหน่อยน่ะครับ ว่ามีวิธีล้างกันยังไงบ้าง

ขอบคุณมากครับ

ปล.ใครมีเคล็ดลับอะไรเกี่ยวกับเรื่องระบบน้ำนี้ รบกวนบอกหน่อยนะครับ

ขอบคุณอีกทีครับ

Originally posted by Terabyte View Post
    คือ...ก่อนอื่นขอบอกว่า ขอรบกวนชาวแมวน้ำหน่อยนะครับ

ผมอยากทราบว่า พวกท่านๆ มีวิธีการล้างระบบน้ำของท่านยังไงให้มันสะอาดหมดจดบ้างอะครับ ตอนนี้ิผมยังไม่รุ้วิธีแน่ชัดเลย ล้างไปก็ไม่ค่อยเห็นว่ามันจะกลับมาแรงเหมือนเดิม

เลยอยากเรียนถามทุกท่านหน่อยน่ะครับ ว่ามีวิธีล้างกันยังไงบ้าง

ขอบคุณมากครับ

ปล.ใครมีเคล็ดลับอะไรเกี่ยวกับเรื่องระบบน้ำนี้ รบกวนบอกหน่อยนะครับ

ขอบคุณอีกทีครับ
    ผมว่าความแรงหรือไม่แรงนั้นมันอยู่ที่รอบของปั้มน้ำหรือเปล่าครับ บางทีใช้ไปนาน ๆ รอบของปั้มน้ำมันจะตกครับ

Comment

ส่วนตัวผม ถ้าได้ล้างทั้งที ต้องเน้นสะอาดเหมือนใหม่ที่สุดครับ แล้วก็เอาปั้มมาเทสด้วยว่าแรงตกลงไปเยอะไหม

เพราะอุปกรณ์พวกมอเตอร์ถ้าใช้งานไปนานๆรอบตกแน่ๆ มีผลทำให้น้ำร้อนขึ้น ผมว่าใช้งานสัก 2 ปีก็ซื้อใหม่ได้แล้ว

ส่วน Waterblock ก็จับมาขัดซันไล+แช่น้ำส้มสายชูให้สะอาดไม่มีคราบดำๆ ส่วนสายยางถ้าไม่ซื้อใหม่ ก็ทนล้าง

กันหน่อยนะครับ เพราะมันล้างยาก หม้อน้ำนี่ตัวดีเลย เอาปั้มลมแรงๆเป่าฝุ่นให้หมดก่อน ล้างภายนอกให้สะอาด

เอาน้ำยาล้างหม้อน้ำมอเตอร์ไซค์โดยเฉพาะกรอกเข้าไป เขย่าๆทิ้งไว้สัก ครึ่ง ชม. แค่นี้ก็กลับมาเหมือนใหม่แล้วครับ

Comment

เพิ่งถอดมาล้างเมื่อวานเอง เปิดให้ปั่มดูดน้ำสอาดๆสักพักสอาดเอี่ยม

Comment

กี่เดือนล้างกันทีอ่ะครับ ผมตั้งแต่ใช้มาไม่เคยล้างเลย

Comment

เอาแอลกอฮอล์ให้มันไหลไปตาม loop
            GLORIOUS PC MASTER RACE
            May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Listerine ครับ แต่ถ้าเป็นพลาสติกก็ Vanish เรื่องจริงนะ

Comment

Working...
              X