Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอฟ้า มันมาเเบบนี้อะพี่ มีรูป ช่วยเเก้หน่อยนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอฟ้า มันมาเเบบนี้อะพี่ มีรูป ช่วยเเก้หน่อยนะ

เเบบนี้อาพี่ เล่นเกม ไปสักพักเเล้วขึ้นเเบบนี้

เศร้าเรยย ล้างเครื่องยังมะหาย เลยย

เทพช่วยด้วยนะ บลูสกิน โหด ชิบบบ

ขอบคุนครับ ...
    Attached Files

0xD1 บ่งบอกว่าระบบพยายามที่จะเข้าใช้งาน pageable memory ที่กำลังใช้งานด้วย kernel process ที่มี IRQL สูงมากเกินไป ทำให้ไดรเวอร์นั้นๆ ไม่สามารถใช้งานได้แบบปกติได้

สาเหตุและหนทางแก้ปัญหาที่อาจเป็นไปได้
    0xD1 นั้นส่วนมากมาจากไดรเวอร์ที่ไม่ค่อยสมบูรณ์นัก วิธีแก้ก็ทำได้โดยหากเพิ่งติดตั้งดีไวซ์ไดรเวอร์ใหม่ลงไป แล้วทำให้เกิดปัญหา ก็ให้ถอดออกไดรเวอร์ตัวดังกล่าวออก แล้วกลับไปใช้ตัวที่คอมแพตทิเบิลจะดีกว่า

Comment

ช่วยด้วนนะ พี่ๆ

T_T_T_T_T_T_T

Comment

Originally posted by genx4343 View Post
        0xD1 บ่งบอกว่าระบบพยายามที่จะเข้าใช้งาน pageable memory ที่กำลังใช้งานด้วย kernel process ที่มี IRQL สูงมากเกินไป ทำให้ไดรเวอร์นั้นๆ ไม่สามารถใช้งานได้แบบปกติได้

สาเหตุและหนทางแก้ปัญหาที่อาจเป็นไปได้
        0xD1 นั้นส่วนมากมาจากไดรเวอร์ที่ไม่ค่อยสมบูรณ์นัก วิธีแก้ก็ทำได้โดยหากเพิ่งติดตั้งดีไวซ์ไดรเวอร์ใหม่ลงไป แล้วทำให้เกิดปัญหา ก็ให้ถอดออกไดรเวอร์ตัวดังกล่าวออก แล้วกลับไปใช้ตัวที่คอมแพตทิเบิลจะดีกว่า

พี่หะ เเล้วผมจะรู้ได้ไงว่าตรงไหน มัน มีปันหา

นี้เเหละที่ผม อยากรู้ T_T

Comment

oc ปรับไฟพอหรือเปล่าครับ? ลง driver ใหม่หมดทุกอย่างหรือยัง? วิสต้าหรือเปล่าครับ? กี่บิท? สเป๊กเครื่องเป็นไงครับ ?
          ผมใช้ vista x64 แล้วมัน บลูสกรีนทุกวันเลยหรือไม่ก็บางทีใช้ๆอยู่ค้างไปซะเฉยๆ ตอนนี้เปลี่ยนเป็น vista x86 sp1
          อาการทุกอย่างไม่เกิดขึ้นอีกแล้วครับ!!! แต่ผมพึ่งเปลี่ยนไปไม่ถึง 5ชั่วโมงเลย

Comment

ได้ลงไดร์เวออะไรไปล่าสุดครับ

Comment

มันต้องค่อยๆดูไปจริงๆครับ อย่างเครื่องผม มันมีปัญหากับ xfi + vista 64ครับ

Comment

น่าจะเป็นไดร์เวอการ์ดหรือไม่ก็ไดร์เวอบอร์ดนะครับ ส่วนใหญ่จะเป้นกัน>.< รอมือโปรครับ

Comment

คือ ผม เปนตั้งเเต่ ก่อน ล้างคอมอีก

เล่นๆเเล้วเปนอางับบ

ซึ้งผมก้อไม่รู้ว่าตัวไหนล่าสุด

พอผมลองเเล้ว ลงใหม่ มันก้อยังเปน

พอเอา พวกกาดจอ เเรม มาถูๆ เพื่อจะ หายก้อยังเปน

เลยล้างคอมดู พอล้าง เล่นๆก้อยังเปนอางับบ

พี่ต้องการอะไร มั้งอะ ทีจะทำให้พี่รู้สาเหตุ บอกมาได้นะ เดียวผมไปหามาให้

คอมผม เเย่จิงๆ

Comment

ใช้เมนบอร์ดอะไรครับ เพราะผมเปงอาการนี้บ่องเหมือนกัน แต่อาจจะไม่รู้แยะนะครับ

Comment

ผมก็เป็นยังไม่ได้ลงอะไรเลย รีเครื องไปก็หายไปเลยนานๆจะมีมาที

Comment

ผมก็ เปนเหมือนกาน คับ พี่น่องค๊าฟ เล่น NFS ไปได้ 20 นาที ก็จอฟ้าเเล้วคับ พี่น่องค๊าฟ

Comment

แรม หลวมรึป่าวคับ ผมเคยเป็นพอเปลี่ยนแรมก็หายไปเลยไม่เป็นอีก ลองหาแรมอื่นมาลองก่อน

Comment

-*-ยังไมม่มีเทพ มาให้คำตอบเราสัก ที เเง๊บๆ

Comment

ช่วยหน่อยน้า

เเก้ได้ นี่ป๋ม จา ดีใจมากๆ

เพราะเล่นเกมเเบบสบายใจสักที

Comment

Working...
                              X