Announcement

Collapse
No announcement yet.

มั น จ ะ ตั น ที่ c p u ป ล่ า ว ค รั บ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มั น จ ะ ตั น ที่ c p u ป ล่ า ว ค รั บ ?

ใช้ 3500+ 939 อยู่ จะ ซื้อการ์ดจอใหม่

ตัวเก่าใช้ ati x1600 อยู่ อยากได้ 3870 มา

อัพเกรด มันจะ ตันที่ cpu รึปล่าวครับ ไม่อยากลงทุน

แล้วเสียเงินปล่าว
    Last edited by klinsmal; 20 Apr 2008, 02:26:31.

ตันครับ...
    ถ้าใช้ 3870 นี้ ผมว่า 3500+ ทำไมให้มันไม่ต่างจาก 1950pro
    ถ้า oc cpu มันก็อยู่ประมาณ 1950XTX มั้งครับ
    Last edited by Alatal2iel; 20 Apr 2008, 03:28:13.

Comment

พอได้
      คะแนนเทสต่างๆ อาจจะต่าง
      แต่ FPS เกมส์คงจะต่างกับ CPU เทพๆ ไม่มากเท่าใหร่ เพราะมันเน้น VGA เป็นหลักในการเล่นเกมส์

Comment

เปลี่ยนเป็น CPU2 หัวดีกว่าครับ เห็นผลเลยครับ ตัวเก่ามันจะเค้นการ์ดจอไปได้ไม่มากครับ

Comment

มะก่อนใช้หัวเดียวของamd ตอนนี้ใช้สองหัวของintel (เพิ่งเปลี่ยนไปไม่กี่เดือน) การ์ดผมก็ยังใช้ x1600pro เล่นเกมส์เหมือนกันแต่ความลื่นต่างกันกับตอนใช้หัวเดียวเลย อย่าง nfs pro street ปรับ very hingh หมด เล่นจนจบสบาย แต่เนื่องจากการ์ดจอเก่าแล้วจึงปรับจอที่860*640 นะ ถ้า1024*860 ต้องปรับบางอย่างเป็นmedium

มะก่อนหัวเดียวเล่นไปกระตุกๆ ค้างๆ ไป -*- ต้องปรับเล่น low
          ผมว่าจขกท. ควรอัพcpu แบบสองหัวให้มีความเร็ว 2.2 ขึ้นไปก่อนนะครับ ถ้าจะเล่นเกมส์ใหม่ๆน่ะ
          เพราะผมก็กำลังจะเปลี่ยนการ์ดจอพอดี 1600 pro ใช้มา2ปีกว่าแว้ว
          Last edited by balldestiny; 20 Apr 2008, 14:23:48.

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ สงสัยจะต้องยกชุดใหม่ T-T

Comment

Working...
            X