overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: Winfast ทำไมแพง

OverclockZone Member

Default Winfast ทำไมแพง

ผมเห็นการ์ดจอของ Winfast ราคาจะสูงกว่ายี้ห้ออื่น ประกันก็น้อยกว่า เลยอยากถามท่านผู้รู้ว่า
    มันมีดียังไงเหรอคับ ถึงได้แพงกว่ายี้ห้ออื่น อยากทราบไว้ประกอบการตัดสินใจเลือกซื้อของนะคับ
    ปล.อยากทราบสรรพคุณ ของการ์ดจอยี้ห้ออื่นๆด้วยนะครับ เช่น msi ทำไมเห็นเขียนว่า ทน และเสถียร อันนี้เป็นเรื่องจริงหรือว่าพูดกันเล่นๆอะคับ ขอบคุณคับผม

pakaho
    Guest

เจ้านี้ขึ้นชื่อในเรื่องสายการผลิตการ์ดจอนะครับ แต่ถ้าจะเอาการ์ดจอที่มีเสถียรภาพในการทำงานดีมากเกี่ยวกับภาคจ่ายไฟละก็ต้อง GIGABYTE ครับ เนื่องจากเค้าใช้การออกแบบเองทั้งหมดครับ และอุปกรณ์ก็เยี่ยมด้วย (เท่าที่ทราบมานะครับ)

แต่ก่อนผมว่าWinfastทำการ์ดออกมาได้ดีกว่ายี่ห้ออื่นนะ แต่ปัจจุบันผมว่ามันก็เหมือนๆกับยี่ห้ออื่นๆ แต่ที่ขายแพงได้คงเพราะชื่อเสียงที่ทำไว้นะครับ อย่างSparkต่อให้ปัจจุบันทำการ์ดออกมาดีแค่ไหนถ้าขายแพงก็คงไม่มีคนใช้เพราะตัวเองเปิดตลาดด้วยการใช้ราคาถูกเป็นหลัก
    คนมองว่าเป็นการ์ดระดับต่ำ

OverclockZone Member zx430564's Avatar

winfast ของดีครับ ไม่ใช่ยี่ห้อกะหลั่ว...

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

เทพ ๆ

Moderator Gearhead's Avatar

ไม่แรงขี้พุ่ง แต่ทนอย่างถึกครับ รุ่นก่อนๆ ซิงค์สวยด้วยครับ
    ราคาแพง คงเพราะ เปิดตัวที่ตำแหน่งการตลาดนั้นครับ

OverclockZone Member tiatia's Avatar
    บ้านเกิดอยู่ ยโสธร แต่หัวนอนทุกวันนี้อยู่ที่ ก.ท.ม. เพชรบุรี(ซอย5) ราชเทวี พญาไท 1000ทิพ

แต่ก่อนผมก็ชอบมากมายเลยครับ Winfast เนี่ยะ แต่ตอนนี้หันมาเล่น ASUS หุหุ

OverclockZone Member RONAN's Avatar

Quote Originally Posted by Gearhead View Post
    ไม่แรงขี้พุ่ง แต่ทนอย่างถึกครับ รุ่นก่อนๆ ซิงค์สวยด้วยครับ
    ราคาแพง คงเพราะ เปิดตัวที่ตำแหน่งการตลาดนั้นครับ

ดูกี่ทีก็ยังงามเหมือนเดิม...

OverclockZone Member nabizkit's Avatar
    บางละมุง ชลบุรี

อยู่ที่มาตราฐาน + บุญเก่า ผมก็เคยใช้ตั้งนานกว่าจะไหม้ oc เปง 2-3ปี ฮ่าๆๆ มันไม่ค่อยพังเท่าไรอ่ะผมว่า

OverclockZone Member mujaarm's Avatar
    บางแค สายใต้ใหม่ ตลิ่งชัน

อีกตัวครับ ดูงานเขาซิ
    รูป รูป
    Last edited by mujaarm; 20 Apr 2008 at 12:26:39.

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

ตัวสุดท้ายที่ผมใช้ยี่ห้อ winfast ก็คือ 5700 Ultra ครับ หุหุ แต่ปัจจุบันการ์ดที่ผมมี ทั้ง4200Ti หรือ5700 Ultra ก็ยังไม่มีตัวไหนพังเลย 7ปีกว่าแล้ว ถือว่าเยี่ยมครับ ใช้คุ้ม

ตอนนี้งบไม่ไหว หันไปซบตักพี่ปาร์กแทน แรงในราคาย่อมเยาครับ หุหุ

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ยี่ห้อโปรดของผมเลยละ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member Toffeecheese's Avatar
    C:\Earth\Asia\Thailand\Chiangmai

งานเนี้ยบจริงๆแต่ก่อนใช้แต่ winfast leadtek นี่แหละ

เดี๋ยวนี้ผมซื้อไม่ไหว แพงกว่าชาวบ้านเหลือเกิน

หันมาหาพี่ป๊าก ใช้งานไม่ได้แตกต่างครับ
    (แค่กล่องกางเกงใน กับประกันสองปี)

OverclockZone Member Adeenaleen's Avatar

สมยอมในราคาแต่โดยดี...พูดยากต่างคนต่างชอบ.เนอะๆ

OverclockZone Member doraemonja's Avatar

ผมชอบกิ๊กนะ ราคากลางๆ + ซิ้งเย็นๆ

งานดีครับการ์ดบางยี่ห้อมันแพงกว่าก็เพราะของเขาทนและถึกครับเขาเลยขายแพงแต่ถ้ามันแพงเกินตัวคนซื้อก็หนาวเหมือนกันครับ

OverclockZone Member nawachookit's Avatar

ได้ชื่อเสียงบวกกับคุณภาพดี เลยแพง ถ้าใช้ปกติก็เหมือนการ์ดยี่ห้ออื่นๆเรื่องความทนทาน (อันนี้ตาดีได้ตาร้ายเสีย) ที่ทำงานมี2ตัว ใช้มาเกือบ3ปี ม่องแท่งไปตัวหนึ่งแระ

Bookmarks

Bookmarks