Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gear of war save หาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Gear of war save หาย

ผมเล่น Gear of war ช่วง 3 ครั้งแรกยังเล่นได้ปกติ ข้อมูลเซฟยังอยู่ปกติ แต่ครั้งหลังออกจากเกมแล้วมาเล่นใหม่ ข้อมูลเซฟหายหมดเลย ต้องมานั่งเล่นใหม่อีก
    มีใครพอทราบวิธีแก้ปัญหานี้โดยไม่ทำให้เซฟหายบ้างไหมรบกวนช่วยด้วย? ไม่อยากเล่นใหม่หลายๆรอบ
    Last edited by bumrungphan; 20 Apr 2008, 16:06:09.

อืม งงงงง - -*
    ถ้าตั้ง profile น่าจะเล่นได้น๊า งง - -* ก่อนหน้านี้ลงเกมส์นี้แล้วเล่นได้เลยใช่ไหมครับ

Comment

ของผมก็เคยหายนะ .... +_+

profile ก็ตั้งเรียบร้อย ... เล่นไปเล่นมา ... เปิดอีกทีเซฟหายซะงั้น - -"

เล่นเอาเสียอารมณ์เลิกเล่นเลย ....

Comment

ของผมก็เคยหาย แต่ตอนหลังเวลาเล่นจะต้องไม่ต้องต่อเน็ทไว้ ครับ แล้วมันก็ไม่หายครับเล่นจนจบเลย
        ถึงวันนี้ก็ยังไม่เข้าใจว่าทำไม แต่ต่อเน็ททิ้งไว้แล้วเล่นหายทุกที่

ลองดูครับวิธีนี้ ขอให้โชคดี

Comment

ของผมลงไประเบิดมันในถ้ำ เรียบร้อย.... เล่นช่วงแรกเซฟได้ปกติ ออกเกมส์เข้าใหม่ก็โหลด last check point เล่นได้ ปกติ...แต่หลังจากลงไประเบิดมันในถ้ำกลับขึ้นมา...พอออกจากเกมส์แล้วเข้าไปเล่นใหม่ เซฟหายเฉย พอเริ่มเล่นใหม่ ผมลองเล่นไปให้ถึง check point แล้วลองออกแล้วเข้าใหม่ดู มันก็ไม่ยอม โหลด Check point ล่าสุดให้ครับ.. เปลี่ยนโปรไฟล์ ก็ยังไม่ได้อยู่ดี เลยลบแล้วลงใหม่ตอนนี้ ก็เล่นได้ปกติดี แต่ไม่รู้จะกลับมาเป็นอีกเมื่อไร... ถ้าเป็นอีกนี่เซงแย่เลย

Comment

Originally posted by Gatay View Post

profile ก็ตั้งเรียบร้อย ... เล่นไปเล่นมา ... เปิดอีกทีเซฟหายซะงั้น - -"

เล่นเอาเสียอารมณ์เลิกเล่นเลย ....
            กำลังประสบปัญหานี้อยู่เช่นกันครับ

Comment

Originally posted by Gatay View Post

กำลังประสบปัญหานี้อยู่เช่นกันครับ

Comment

ลบเกมส์ออกแล้วลงใหม่ครับ..พอลงเกมส์ใหม่เสร็จลบ windows live ที่ติดมากับเกมส์ก่อนนะครับ แล้วโหลดตัวนี้ลงไปแก้แทน
                http://www.uploadtoday.com/download/...719459a9013478
                ลองดูนะเดี๋ยวหาวิธีมาอีก ของผมแก้วิธีนี้แล้วหายครับ - -*

Comment

เคยเจอมาแล้ว ครับ
                  ของผม อาการคาดว่าเกิดจากการ sync กับ PPC อ่ะครับ
                  เพราะ Sync ทีไร Save หายทุกที

ก่อนที่จะจบเกมส์ เลยไม่ Sync ครับ ไป Charge ที่อื่นเอา

Comment

ไม่ต่อเน็ตแล้วเล่นเกมส์นี้ครับหาย พูดง่ายๆว่าถ้าจะเล่นเกมส์นี้ให้จบจะต้องไม่ใช้เน็ตครับ

Comment

ทุกครั้งที่เล่นผมต่อเนตไว้ครับ

อาการนี้เจอครั้งเดียว

วิธีแก้ ผมเล่นใหม่ครับ

5555

Comment

ไม่ต่อเนท ก็เป็น ครับ
                        ตอนผม Sync ก็ไม่ได้ ต่อเนท นะ

Comment

ผมก็เป็นนะ แต่เปงเกม Turning of Point เนี่ยแหละ

ม่ายรู้เปงราย เล่นต้องเล่นให้จบเลยทีเดียว ถ้าออกเข้าใหม่ Profile หาย ตูเลยม่ายเล่นแมร่งเลยเซง

Comment

ผม หายมา 2 รอบ

รอบแรก เล่นถึง ACT 3 << ต้องเริ่มเล่นใหม่หมด

รอบ 2 เล่นจบ ACT4 พอดี << อันนี้ในเกมส์ มันมีเริ่มต้นที่ ACT5 ให้ เลยเริ่มจากตรงนี้
                            แล้วพยายามเล่นให้จบโดยไม่เอาไป ทำไรทั้งสิ้น จบจนได้ครับ

Comment

อีกเสียงครับ ปิดการเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตครับ แล้วจะเล่นได้ปกติ.

Comment

Working...
                              X