Announcement

Collapse
No announcement yet.

3870x2 asus

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3870x2 asus

ใช้ 3870x2 asus ควมาร้อนสูงมากเวลาเล่นgame gpuตัว2 ขึ้น80องศา ตัวแรก70กว่าพัดลม50%เอง(กลัวไหม้) ไม่รู้ว่าตัวนี้ถ้าร้อนจัดจะจะตัดหรือไหม้ไปเลยครับกังวลมากๆ(มันแพง)

อยากได้สายไฟpci-e8หาได้ที่ใหนเพราะตอนนี้ใช้coolermaster Real Power Pro 550Wอยู่มีแต่สายpci-e6 2เส้น

ป.ล.ไม่อยากเปลี่ยน ครับเพราะซื้อมาแค่2อาทิตเอง ตอนแรกจะเอาตัว750wแต่ไม่มีของเลยใช้ตัวนี้แทน

อยากถามว่าตัวนี้สูบไฟปะครับปกติเสียค่าไฟ500บาท คบกับตัวนี้จะถึงพันปะเล่นเกมบ้าง(พวกเดินหน้าฆ่าเรียบ)กะดูหนัง ฟังเพลง เล่นเน็ต ใครตอนขอให้ได้แฟนหน้าตาดีถ้าไม่ดีก็รวยๆแล้วกันครับ ขอบคุณ

70-80 อะปกติดีแล้วคุณการ์ดรุ่นใหญ่ ถ้ามัน40องศาสิน่ากลัว

Comment

มันแถมมาให้ไม่ใช่หรือครับ ตัวแปลงPci-E 8pinอะ

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
        มันแถมมาให้ไม่ใช่หรือครับ ตัวแปลงPci-E 8pinอะ
        น่าจะเป็น 6 พินให้สองเส้นนะครับ ของผม power color แถม 6 พิน 2 เส้น

ส่วนเรื่องความร้อนผมว่าปกติครับ ของผมขึ้นสูงสุด 86 องศา เรื่องเล็กครับ
        เคยใช้ 3870 ตัวธรรมดแซฟเฟร์ ไม่ตั้งรอบพัดลม ขึ้นสูงถึง 110 องศาเลยนะครับ

Comment

ของผมเป็นpci-e6มา1เส้นเองแล้วต่อ6-6ก็overdriveไม่ได้สิครับ

ปรับรอบพัดลมยังงัยครับ

ความร้อนที่100ยังยังไม่ไหม้ต้องขึ้นแค่ใหนจึงน่ากลัวครับช่วยตอบหน่อยเพิ่งย้ายค่ายมายังโง่อยู่

Comment

Working...
          X