Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุณคิดว่าจะขจัดแผ่นผี ซีดีเถื่อนอย่างไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คุณคิดว่าจะขจัดแผ่นผี ซีดีเถื่อนอย่างไร

เสนอแนะได้เลยครับ เป็นบอร์ดร่วมต้านแผ่นผี

หมายเหตุ:ควรโหวตให้ด้วย
    ผมว่าข่าวที่เค้าว่าดารามาประท้วงแผ่นผีกันนะครับ ผมว่าคิดถูกแล้วแต่การให้รณรงค์ซื้อแผ่นแท้กันนะสิมันยาก เพราะแผ่นแท้ก็แพงแสนแพง ถ้าจะรณรงค์กันจริงก็ควรลดราคาแผ่นแท้ซะ เพราะคิดต้นทุนดูซิ
    VCD 1 เรื่อง 2 แผ่น
    ค่าแผ่น 6 บาท 2 แผ่นก็ 12 บาท
    ค่าลิขสิทธิ์ ตรงนี้ก็คิดเฉลี่ยเอา

รวมแล้วต้นทุนแค่ 60 ไม่ถึง 100
    99
    กวาดล้างแผ่นผีให้หมด
    6.06%
    6
    เขียนระบบป้องกันการ Copy 10 ชั้น
    5.05%
    5
    ลดราคาแผ่นแท้ลง
    88.89%
    88

อยากให้แผ่นผีหมดก้อต้องขายราคาเท่าแผ่นผี รับรองไม่มีใครซื้อแผ่นผีแน่คับ

Comment

ผมก็ว่างั้น
      เพราะต่อให้มีระบบป้องกันก๊อป 10 ชั้น Hacker ก็ Hack ได้แล้วก็ขายออกมา

Comment

ต้นทุนของผู้ผลิตที่หนักๆคือค่าลิขสิทธิ์ครับ ไม่ใช่ค่าแผ่น เด๋วนี้คนที่มี internet ส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีใครไปซื้อแผ่นผีกันแล้ว
        โหลดบิตกันทั้งนั้น ราคาแผ่นผีเด๋วนี้ก็ไม่ใช่ว่าถูกๆ ไปซื้อตามแผงบางแผงขายแผ่นละ 250(แผ่นเกม dvd5) ซื้อมาแผ่นเสียเล่นไม่ได้อีก ขจัดยาก
        ต่อให้ลดราคาแผ่นแท้ลงเหลือ 100 เดียว ก็ใช่ว่าจะขจัดของละเมิดลิขสิทธิ์ได้หมด เพราะเด๋วนี้จะหาอะไรอยากได้อะไร ทำแค่ไปเปิดคอม ต่อเน็ต search หาเอาเด๋วก็ได้

Comment

แผ่นผีนะไม่ค่อยซื้อหรอก ราคาจริงๆก็มไม่ค่อย***งแผ่นแท้มาก แต่โหลดจากเน็ตเอานี่ดิ + กับความสะดวกสบาย แก้ยากส์นะ แต่ถึงจะโหลดจากเน็ตผมก็ไม่เคยซื้อแผ่นผี เลยนอกจากเกมส์คอนโซล หนังก็ไม่ดูหนังซุม ของไทยหรือแผ่นก็อปไทย ซื้อเพลงก็จะซื้อแผ่นแท้เป็นคาราโอเกะ ถ้าเป็นเกมส์ลิขสิทธ์ แท้ ของไทยงี้ ไงก็ต้องเลือกแผ่นแท้เพราะต่างกันกับแผ่นผีไม่กี่บาท

Comment

เชื่อมั้ยครับ ถ้า เเผ่นแท้เหลือ 100 เดียว แผ่นผีก้อเหลือ50 แผ่นแท้เหลือ50 แผ่นผีก้อเหลือ25 แผ่นแท้เหลือ25 แผ่นผีก้อเหลือ12 สรุป โหลดเอาครับ ง่ายดี

Comment

Originally posted by legendofsud View Post
              เชื่อมั้ยครับ ถ้า เเผ่นแท้เหลือ 100 เดียว แผ่นผีก้อเหลือ50 แผ่นแท้เหลือ50 แผ่นผีก้อเหลือ25 แผ่นแท้เหลือ25 แผ่นผีก้อเหลือ12 สรุป โหลดเอาครับ ง่ายดี
              เชื่อครับ..100 ละ 90 แผ่นผีทั้งนั้น.มีอีกทางคือ .. ต้องฆ่าคนโหวตครับ - -*

Comment

พูดง่ายทำยากครับ จริงๆถ้าซื้อของแท้แล้ว ไม่มีอะไรที่ต่างจากของปลอม ซื้อของปลอมไม่ดีกว่าเหรอ?มองในแง่ของผู้บริโภคนะครับ แต่ถ้าของแท้ได้สิทธิพิเศษเช่น อัพเดตโปรแกรม นำไปใช้เป็นส่วนลดในการซื้อครั้งต่อไป ส่งชิงโชค อะไรเทือกนี้
                สำหรับผมจะซื้อของแท้ก็ต่อเมื่อ
                1. ซื้อเพื่อสะสมหรือชอบจริงๆ
                2. ซือเพราะว่าได้สิทธิ์พิเศษบางอย่างที่ต้องการ
                3. ต้องการเล่นออนไลน์(สำหรับเกม)
                4. ผลงานคุณภาพไม่ใช่ทำออกมาแบบขอไปที(คือซื้อไปแล้วไม่เสียดายเงิน โดยเฉพาะหนังและเพลง ผมถึงไม่ฟังเพลงไทยด้วยเหตุนี้)

Comment

งดออกความเห้น เพราะผมมันคนมือถือสาก ปากถือศีล พูดง่ายทำยาก ....ใครพอใจทำอย่างไหน ก้ทำไปเถอะ..ที่นี่
                  ประเทศไทยครับ.........

Comment

เลิกซื้อ..โหลดบิทเอา

Comment

จับโรงงานที่มันปั๊มแผ่นผี

ที่จับไม่ได้สักทียกตัว mp3 Vampire เห็นมาตั้งแต่เด็กๆ ไม่เห็นจะจับโรงงานที่ทำได้เลยไม่รู้ โรงงานอยู่ต่างประเทศหรือป่าว

Comment

Originally posted by vaik28 View Post
                        เลิกซื้อ..โหลดบิทเอา

ใช่คับมันขายไม่ได้มัน ก็ไม่ปั้มมาขาย

สรุป
                        ขายไม่ได้ทั้งแท้ ทั้งผี โหลดเอา

Comment

ทำระบบ e-payment เจ๋ง ๆ ลดราคาแผ่น(เกม,หนัง) หรือเป็นแบบบุฟเฟ่เหมาจ่ายโหลดได้ไม่จำกัด

จ่ายเงินเป็นสปอนเซ่อให้ บริษัท ISP ออกโปรโมชั่นโหลดหนังได้ Bandwidth เพิ่ม

แต่ยังไงก็โหลดบิทอยู่ดี - -

Comment

เพลงยอมรับครับผมซื้อแผ่นแท้ ตอนแรกก็ผี พอคำนวน มันตกเพลงละ 10 เองมั้ง
                            แต่เกมส์นี้สิ แพงชิบเป๋ง 5 ร้อย ไม่ใช่น้อยๆ เลยครับ สำหรับนักเรียน นักศึกษา
                            เงินใช้อยู่ ใช้กิน ทั้งสัปดาห์ ว่าแล้ว ซื้อทางเน็ตดีกว่า ถูกดีครับ ฮ่าๆ

Comment

หุหุหุ
                              กำลังโหลด Frontlines Fuel Of War ขนาด 9.6GB อยู่ เกมส์อะไรไม่รู้เยอะจัง ^..^

Comment

Working...
                              X