Announcement

Collapse
No announcement yet.

2หมื่น ได้ notebook แบบไหนม่าง แนะนำที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 2หมื่น ได้ notebook แบบไหนม่าง แนะนำที

พอดี ปกติไม่ค่อยได้เข้าห้องนี้เท่าไรหน่ะคับ ถนัดพวกคอมบ้านมากกว่า
    ตอนแรกใจจริง อยากได้คอมประกอบ เพราะถึงยังไง 2หมืืนเงี้ย ยังแรงกว่า notebook กว่าหลายเท่า (แต่กินไฟกว่า) แต่อยากทราบว่า งบประมาณ 2 หมื่นเนี้ยได้ตัวไหนคุ้มๆม่าง
    (เป็นไปได้ อยากได้ Core 2 นะ) ใช้งานก็ เล่น net ทำงาน Photoshop เขียนโปรแกรม java ภาษา C++ แล้วก็เล่นเกมได้ หลักๆเลย เอาไปใช้หอ ยังไงช่วยแนะนำทีครับ

ถ้าดูการใช้งานยังไงตั้งโต๊ะก็เหมาะสมกว่าครับ เพราะ Notebook ราคา 20000 นี่เล่นเกมไม่ได้แน่นอน เล่นได้แค่พวกเกมออนไลน์ ส่วน CPU นี่ก็ได้แค่ Celeron หรือ Sempron เท่านั้นครับ

Comment

ดูตามนี้เลยครับ www.notebookspace.com
      รับรองมีตัวที่ถูกใจแน่ๆ

Comment

Originally posted by kittiphat32 View Post
        ถ้าดูการใช้งานยังไงตั้งโต๊ะก็เหมาะสมกว่าครับ เพราะ Notebook ราคา 20000 นี่เล่นเกมไม่ได้แน่นอน เล่นได้แค่พวกเกมออนไลน์ ส่วน CPU นี่ก็ได้แค่ Celeron หรือ Sempron เท่านั้นครับ
        ใจจริงก็ชอบคอมประกอบอ่ะคับ งบ 25000 ก็คิดอยู่ระหว่าง คอมฯประกอบ (รวมทุกอย่าง + จอด้วย) หรือ notebook ดี มีจอในต้องไม่ต้องซื้อแยก + พกพาไปไหนได้

Comment

ถ้าเล่นเกมส์เนี้ย notebook ไม่ได้แน่นอนครับ ต้องประมาณ 30000 ขึ้นไปถึงจะพอเล่นได้

ส่วน photoshop กับเขียน program ทำได้ครับ เพิ่มแรมยิ่งดี

Comment

ซื้อคอมประกอบดีกว่าครับ

อย่าเอาเงินมาเสียเปล่าเลย

เพราะเงินแค่นี้ Notebook ที่ได้มันทำไรไม่ได้มากครับ

เล่นเอ็มยังแลตอะบางเครื่อง

Comment

2หมื่น ได้ notebook แบบไหนม่าง แนะนำที

Originally posted by oiloffline View Post
              ซื้อคอมประกอบดีกว่าครับ

อย่าเอาเงินมาเสียเปล่าเลย

เพราะเงินแค่นี้ Notebook ที่ได้มันทำไรไม่ได้มากครับ

เล่นเอ็มยังแลตอะบางเครื่อง
              ผมเห็นด้วนครับ ซื้อคอมประกอบดีกว่า 2หมื่น ได้สเป็คแรง เล่นเกมส์ใหม่ๆได้สบาย

Comment

core 2 ใน NB 2 หมื่น นี่หาแทบไม่มีเลยนะคับ ผมกำลังจะ ซื้อให้น้องราคาประมาณนี้แหละ cpu ได้แต่ของ AMD การ์ดจอก็พอหา 8400GS ได้แต่ราคาจะเพิ่มไปอีกหน่อย และเป็นของ ACER

Comment

toshiba l200-n401t (19900 .-) ซื้อแรมเพิ่มเป็น 2G XP_SP2 (dark6)
                  เล่น pes2008 low ไม่กระตุก
                  เล่น pes2006 high จะกระตุกตอน replay ลูกยิง
                  ใกล้ๆกับ ATI X1550 128MB 64 bit อะนะ

Comment

Working...
                  X