overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 33

Thread: แนะนำจอ LCD 17" 19" Wide มี DVI ราคาไม่เกิน 7000 คุ้มๆทีคับ

OverclockZone Member Fon589's Avatar

Default แนะนำจอ LCD 17" 19" Wide มี DVI ราคาไม่เกิน 7000 คุ้มๆทีคับ

พอดี ดูๆ Acer เค้าก็ว่าคุ้มหน่ะคับ อีกใจก็ชอบ samsung ส่วนตัวอยู่แล้ว เพราะของเค้าดี
    แต่ไม่รู้ว่าจะตัวไหนดีคับ ช่วยแนะนำที ยี่ห้อไหน รุ่นไหนคับ ขอบคุณมากล่วงหน้า

OverclockZone Member tanuwate's Avatar

Acer P193w ราคา 6000-6300 ใช้อยู่สวยดี ซื้อแบบจอกระจกมาด้วย อิอิ

OverclockZone Member Fon589's Avatar

Quote Originally Posted by tanuwate View Post
    Acer P193w ราคา 6000-6300 ใช้อยู่สวยดี ซื้อแบบจอกระจกมาด้วย อิอิ
    โอวว จอกระจกด้วยหรอคับ มีรูปมั๊ย น่าสนๆ และมี DVI ไหม

OverclockZone Member

โอวว จอกระจกด้วยหรอคับ มีรูปมั๊ย น่าสนๆ และมี DVI ไหม
    จอ LCD เด๋วนี้มี DVI หมดแล้วคับ ผมไม่รู้ว่าคุณหมายถึง HDMI หรือป่าวคับ

Quote Originally Posted by triple.h_th View Post
    จอ LCD เด๋วนี้มี DVI หมดแล้วคับ ผมไม่รู้ว่าคุณหมายถึง HDMI หรือป่าวคับ
    ป่าวคับ เข้าใจถูกแล้ว เพราะผมเห็น Acer บางตัวยังเป็น Analog หัวฟ้า อยู่เลย
    เห็นว่ามันต้องการโล๊ะของเก่าๆ หน่ะคับ

บางตัวไม่มีdviครับเด๊่ยวนี้สิเค้าจะตัดไปเพราะเจอภาษีเเพงขึ้นถ้ามีdvi

OverclockZone Member comeng's Avatar
    ศิริราช,ปิ่นเกล้า,บางแค

แนะนำ samsung กับ LG ละกานนะ
    ส่วนตัวผมนิ่ใช้ samsung อยู่ โอเคเลยทีเดียว พอร์ท dvi ไม่ใช่จอกระจกนะแต่ผมว่ามันก้อดีไม่สะท้อนแสง
    ตัวปรับหน้าจอระบบสัมผัส ซื้อมาแค่ 6400
    รุ่นตามลายเซนผมน่ะ

SyncMaster 940 BW ครับ

โอ๊ๆๆ หลายเสียงๆ จะได้ข้อมูลเยอะๆ ^^"

cap_zone's Avatar

ตอนนี้ราคา Samsung 940BWX ราคาอยู่ประมาณ 58XX น่าซื้อมากครับ หาได้ในพันทิพครับ เพิ่งไปมา ราคาลงสุดๆ

แต่ผมเล็ง LG W1942 ไว้ครับ ในพันทิพราคายังไม่ลง แต่คาดว่าน่าจะอีกไม่นานคงลง เพราะ Advice เหลือ 55XX แล้วครับ

Quote Originally Posted by tanuwate View Post
    ดูใน web ไม่มี port DVI แฮะ

Ps. Analog D-sub คืออะไรอ่ะคับ ไม่ใช่ DVI ใช่มั๊ย ?
    รูป รูป

OverclockZone Member Jupis's Avatar
    แถวๆซาฟารีเวิล์ด,แฟชั่นไอส์แลนด์

แนะนำ Samsung 943BWX อีกเสียงครับ ซื้อมาเมื่อ 19/04/51 ร้าน JIB 5890 บาท เป็นจอสัมผัส ดีไซส์หรูหรา

ปล.ผมว่าจอกระจกดูแล้วปวดหัวนะครับ สะท้อนหน้าตัวเองมากเกินไป หรือผมเป็นคนเดียวหว่า??

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

ผมใช้940bw plusคับ ซื้อมาปลายปีที่แล้ว

OverclockZone Member adithat's Avatar

ไม่ค่อยเชียร์ Acer นะครับ หลังจากเคยใช้เทียบกันแล้ว
    โดยส่วนตัวผมทำงานกราฟฟิคเป็นหลัก Acer สีเพี้ยนมากมายครับตัว P193wb นี่แหละครับ (เทียบแล้วสีมันจะซีดๆ)
    แนะนำ Samsung กับ HP 2 ยี่ห้อนี้เท่านั้นเลยครับ ตัวแรกสีสด ตัวหลังคมกริบ
    อ้อ อย่าซื้อจอกระจกนะคับ มิฉะนั้น อาจเห็นตัวท่านเองในหนังที่กะลังดูก็ด้าย เหอๆ

คับ ตัวนี้ผมไว้หอ แถวหอแสงมันสะท้อนเข้าห้องเยอะ คงต้องจอด้าน
    Last edited by Fon589; 21 Apr 2008 at 08:30:04.

Quote Originally Posted by adithat View Post
    ไม่ค่อยเชียร์ Acer นะครับ หลังจากเคยใช้เทียบกันแล้ว
    โดยส่วนตัวผมทำงานกราฟฟิคเป็นหลัก Acer สีเพี้ยนมากมายครับตัว P193wb นี่แหละครับ (เทียบแล้วสีมันจะซีดๆ)
    แนะนำ Samsung กับ HP 2 ยี่ห้อนี้เท่านั้นเลยครับ ตัวแรกสีสด ตัวหลังคมกริบ
    อ้อ อย่าซื้อจอกระจกนะคับ มิฉะนั้น อาจเห็นตัวท่านเองในหนังที่กะลังดูก็ด้าย เหอๆ
    เจ้า HP นี้ของเค้าดีจริงคับ แต่ราคาแพงกว่า samsung อีกไม่ใช่หรอ - -"
    ไม่รู้มีป่าว 17" 19" wide ของเค้า

OverclockZone Member mrxc's Avatar
    โคราช บุรีรัมย์ ขอนแก่น

Quote Originally Posted by comeng View Post
    แนะนำ samsung กับ LG ละกานนะ
    ส่วนตัวผมนิ่ใช้ samsung อยู่ โอเคเลยทีเดียว พอร์ท dvi ไม่ใช่จอกระจกนะแต่ผมว่ามันก้อดีไม่สะท้อนแสง
    ตัวปรับหน้าจอระบบสัมผัส ซื้อมาแค่ 6400
    รุ่นตามลายเซนผมน่ะ
    ถ้าอยู่หน้าคอมประจำผมว่าจอธรรมดาดีกว่ากระจกครับ อย่างข้างบนบอกครับ ใช้นานๆมันปวดตา ไม่เชื่อลองดู

ลองหา Philips, Samsung ครับ

OverclockZone Member adithat's Avatar

ตัวนี้เลยครับ
    HP w1907 เพิ่มจากงบเดิมอีกเกือบๆพัน แต่ได้ของดีเลยครับ แนะนำๆ (ไม่แน่ใจว่าตัวนี้จอกระจกรึเปล่า เพราะใช้ตัว 22 อยู่เปนกระจกถ้ามันไม่ใช่จอกระจก จะดีมาก)

OverclockZone Member deedee's Avatar

LG W1942T
    ชอบตรงกรอบไม่เงา ไร้แสงสะท้อน
    ส่วน ซัมซุงก็ ok (แต่ไม่ค่อยชอบตรงกรอบเงาๆนะแหละ )

OverclockZone Member Getzz's Avatar

LG L194WT ใช้อยู่คับ สวยงาม สว่างโร่

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks