Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปรียบเทียบการ์ดจอให้ทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปรียบเทียบการ์ดจอให้ทีคับ

ระหว่าง

Galaxy 7300GT 256MB DDR3 กับ
    Gecube x1650 256MB DDR2

128bit เท่ากันคับ คือกะลังจะเลือกใช้ง่ะ มีคอม2เครื่อง ตัวนึง CPU แรงก่า เลยจะเอาของแรงๆไว้ด้วยกันคับ

ตัวไหนแรงก่า รึว่าเอาเป็นข้อดีข้อเสียก็ได้คับ(เด่วทำเลาะกัน)

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

ตัว Galaxy แรงกว่าเยอะครับเพราะมันเป็น ram ddr3 ไม่ใช่ ddr2 ครับคือง่ายๆต้องวัดกันที่ชนิดของ Ram bit pixel core mem แต่ส่วนมากจะมาจาก bit pixel แล้วก็ชนิดramประมาณนี้ครับ

Comment

ดัน

Comment

7300GT แรงกว่าครับ

Comment

7300GT DDR3 แรงกว่าครับ

แต่ถ้าเป็น DDR2 เหมือนกัน อันนี้ไม่ทราบครับ -*-

Comment

อ๋อ ขอบคุณคับ

แต่ว่าถ้าใช้ดูหนัง x1650 แจ่มกว่าใช่ป่าว

Comment

ผมว่าถ้าดูหนังก็ X1650 ถ้าเล่นเกม 7300GT จะรู้สึกลื่นกว่าครับ

Comment

ผมว่าดูหนังมันก้อดี ทั้ง2 อันอ่ะ เล่นเกมส์ ต้อง 7300GT

Comment

หนังชมพูมันต้องเน้นภาพสวยๆรึว่าภาพเร็วๆง่ะ

Comment

1650 แรงกว่าคับ

Comment

Originally posted by IBUG View Post
                      หนังชมพูมันต้องเน้นภาพสวยๆรึว่าภาพเร็วๆง่ะ
                      กำ ก็ต้องภาพสิครับ

Comment

x1650pro แรงกว่าลองแล้วทั้ง 2 ตัว วัดกับ crysis นะ 7300GT ได้ low x1650 medium low

Comment

Working...
                        X