overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: เล่นค่ายแดงปัญหาเยอะไหมครับ

OverclockZone Member Trex's Avatar

Exclamation เล่นค่ายแดงปัญหาเยอะไหมครับ

พอดีอยากย้ายค่าย เห็นบอกดูหนังแจ่มดี แต่ก็เห็นบอกว่ามีข้อเสียตรงdriver ต้องลงหลายตัว สรุปแล้วมันดีจริงไหมครับ

OverclockZone Member JINDASAMUD's Avatar
    อ.สะเดา จ.สงขลา

วันนี้ไปซื้อมาวันแรกลงไปแล้ว 3 ตัวครับ 8.4 จอฟ้า 8.1แสดงความละเอียดใด้แค่ 640*480 จบที่ 8.2 ยังมะ
    มีปัญหา แต่บอกใด้เลยครับสีสดกว่าั่ฝั่งตรงข้่ามค่อนค้างเยอะ

OverclockZone Member Trex's Avatar

พอดีผมเล่น 8600GT ต่อกับTV เวลาClone แล้วขึ้นBlueScreen ผมละเสียรมเลยว่าจะย้ายแล้ว

OverclockZone Member mrxc's Avatar
    โคราช บุรีรัมย์ ขอนแก่น

Drivers จริงๆแล้วลงตัวเดียวเหมือน nVidia นั้นล่ะคัรบแต่เขาจะแยกพวก Control Center ออกมาทำให้ดูเหมือนลงหลายตัว แต่ nVidia ลง driver จะลง Control ให้พร้อมเลย

OverclockZone Member safe's Avatar

ปัญหาไดรเวอร์ของเอทีไอมันยังแก้ไม่ตกอ่ะครับ แบบไดรเวอร์ตัวนี้ดีกับเกมส์หลายๆเกมส์ แต่บางเกมส์มีปัญหา เรื่องลงหลายตัวตอนนี้มันมาแบบเดี่ยวๆแล้วนี่ แต่มันจะมีปัญหาแบบต้องสลับไดรเวอร์อ่ะครับ เคยใช้3850อยู่ แต่เรื่องสีและแสงเงาทั้งหลายทั้งดูหนังและเล่นเกมส์สวยกว่าค่ายเขียวแน่นอน ความเห้นส่วนตัวจากที่เคยใช้ทั้ง2ค่ายนะครับ

OverclockZone Member zax's Avatar
    Lost in Space โคราช

Quote Originally Posted by Trex View Post
    พอดีอยากย้ายค่าย เห็นบอกดูหนังแจ่มดี แต่ก็เห็นบอกว่ามีข้อเสียตรงdriver ต้องลงหลายตัว สรุปแล้วมันดีจริงไหมครับ
    ลง Omega Driver ตัวเดียวจบครับ

OverclockZone Member Kills.. Max-Wall's Avatar
    somewhere u never know

ว่าจะถามนานแล้วว่าไอ้ Omega Driver นี่มันต่างยังไงกับตัวธรรมดาครับ?

OverclockZone Member nobitadoremo's Avatar

ผมเล่นอยู่ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรนี่ครับ กับเกมดังๆตอนนี้

OverclockZone Member Gatay's Avatar

ใช้อยู่ก็ดีครับ ...

แต่กว่าจะหา Driver ที่ลงตัวได้ ก็เหนื่อยมิใช่น้อย - -"

OverclockZone Member neromimz's Avatar

การ์ฺดค่อยแดงแจ่มมากคับ เคยใช้มาแล้วทั้งสองค่าย ATI ได้ใจไปเลย

OverclockZone Member Guitar_blues's Avatar
    ไม่ได้หนักหัวใคร

หาไปเรื่อยๆครับ ตอนผมเล่นหาโหลดตั้งกะเวอร์ เก่าสุด ไล่ลงจนใหม่สุด
    เจอครับ 1 ตัวที่เนียนๆ...ลองหาดู ตอนนั้น x1950pro มาจบ 8.2

OverclockZone Member lilxennlil's Avatar

Quote Originally Posted by zax View Post
    ลง Omega Driver ตัวเดียวจบครับ
    มันคืออะไรด้วยคน ?

Moderator Gearhead's Avatar

Quote Originally Posted by Kills.. Max-Wall View Post
    ว่าจะถามนานแล้วว่าไอ้ Omega Driver นี่มันต่างยังไงกับตัวธรรมดาครับ?
    Quote Originally Posted by lilxennlil View Post
    มันคือไดร์เวอร์โม หรือ ไดร์เวอร์ที่ผ่านการดัดแปลงมาครับ

http://www.omegadrivers.net/

OverclockZone Member JINDASAMUD's Avatar
    อ.สะเดา จ.สงขลา

Quote Originally Posted by Gearhead View Post
    มันคือไดร์เวอร์โม หรือ ไดร์เวอร์ที่ผ่านการดัดแปลงมาครับ

http://www.omegadrivers.net/
    แล้วมันดีไหมอะท่าน

Moderator Gearhead's Avatar

Quote Originally Posted by JINDASAMUD View Post
    แล้วมันดีไหมอะท่าน
    แล้วแต่คนถนัดอ่ะครับ ต้องลองดูครับ

OverclockZone Member zax's Avatar
    Lost in Space โคราช

Quote Originally Posted by Kills.. Max-Wall View Post
    Quote Originally Posted by lilxennlil View Post
    มันคือ Driver ตัวโมตามท่านๆ ว่าแหละครับ
    ใช้มานานตั้งแต่สมัย r8500 แล้วล่ะ ก็ดีสมราคาคุย

คือมันโมมาจาก Catalyst ของ ati เลย เอามา optimize ให้แรง ภาพสวย และอีกมากมาย
    สรุปคือ โมให้ดีกว่าของเดิมๆ นั่นแหละ ถ้าใช้ r9500 r9700 r9800 มันจะเปิดท่อได้ด้วย
    ลองใช้ดูแล้วจะติดใจ
    http://www.omegadrivers.net/ati_winxp.php

ถ้าเป็น AGP(r9550 r9800) แนะนำให้ใช้ 2597a ส่วน PCIe ก็ใช้ตัวล่าสุดเลย 4.8.442 (Catalyst 7.12)

เล่นอยู่ไม่มีปัญหาอะไร ลงก้ง่าย

Bookmarks

Bookmarks