Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำลำโพงทีครับ 2.1 งบ 10,000 บาท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำลำโพงทีครับ 2.1 งบ 10,000 บาท

ฟังเพลง 80%
    ดูหนัง 15%
    เล่นเกม 5%

ชอบเสียงใสๆ เบส ลงลึกๆ นุ่มๆ

JBL Soundsticks II 8พันต้นๆ เสียงแหลมดี เบสน้อยหน่อยแต่ก็โอเค

Klipsch GMX A-2.1 8พันปลายๆ ตัวนี้เสียงดีใส เบสกระแทกตุ้บๆ

Altec Lansing "FX6021 8พันปลายๆ เสียงแหลมดีมาก เบสโอเค

ทั้งสามตัวนี้บอกจากที่เคยไปลองฟังมานะครับเหมาะกับการฟังเพลง ที่เหลือก็ต้องลองไปฟังครับว่าชอบไม่ชอบ

ถ้าเพิ่มงบได้ก็ลอง Bose c3 ไปเลยครับ น่าจะโดนแน่ๆ เสียงใสๆเบสลงลึกๆนุ่มๆ

Comment

เชียร์ Altec

Comment

JBL Encounter เสียงเป็นยังไงบ้างครับ

Comment

JBL Encounter เสียงก็ใช้ได้ครับ ถ้าแต่ถ้าเทียบกะ JBL Soundsticks II ผมชอบ JBL Soundsticks II มากกว่านะ

ส่วนทั้ง 3 ตัวที่บอกไปผมชอบ Klipsch GMX 2.1 มากที่สุด ถ้าไม่นับ C3 นะ อิอิ

Comment

Altec Lansing ครับคุ้มราคาแน่นอนครับ ผมใช้อยู่ 2 ตัว

ADA885 กับ ATP3 คุ้มราคาดีครับ

Comment

ฟังเพลง 80%
              ดูหนัง 15%
              เล่นเกม 5%

ชอบเสียงใสๆ เบส ลงลึกๆ นุ่มๆ

แนะนำตัว KLIPSCH PROMEDIA 2.1 THX ดีกว่าครับ เพิ่มอีกนิดหน่อยก็ได้ใช้ของดีแล้วครับ วัตต์ที่ซับก็มากกว่า GMX ครับ ถ้าเน้นฟังเพลงเป็นหลัก อันนี้ใช่เลยครับ
              Last edited by ultraline; 21 Apr 2008, 09:58:27.

Comment

Altec Lansing FX6021 ตัวนี้ฟังเพลงเสียงแจ่มมาก

Comment

...

Originally posted by ozza View Post
                  Altec Lansing FX6021 ตัวนี้ฟังเพลงเสียงแจ่มมาก
                  ตัวนี้ราคาเท่าไหร่ครับ ซื้อที่ใหนได้บ้าง เทียบกับ MX5021 เสียงต่างกันมากป่าวครับ พอดีหาลำโพงใช้อยู่
                  รบกวนหน่อยครับ

Comment

ตัวข้างบนที่บอกกันมาเทียบกับ Bose C3 เป็นยังไงครับ

เริ่มเอียงๆไปทาง Bose ซะแล้ว

ผมมีชุด Home Theater (Pioneer DV-33) อยู่ชุดนึง
                    จะเอามาต่อ Optical In จากคอมเข้าไป แล้วฟังออกลำโพง 5.1 ของเดิมได้ไหมครับ

ลำโพงทุกอันรวมทั้งซับมันเป็นสายแบบหนีบๆอะครับ

ซับมันเจ๊งแบบนี้อะครับ ซ่อมที่ไหนดี
                    ขนาด4 นิ้วของเดิมเป็นขอบโฟม

ช่วยทีนะครับ
                    Last edited by yoshio; 21 Apr 2008, 16:20:46. Reason: เพิ่มเติม

Comment

Working...
                    X