Announcement

Collapse
No announcement yet.

*******ความร้อนที่ chipset ร้อนมากๆจะแก้ยังไงครับ ************

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• *******ความร้อนที่ chipset ร้อนมากๆจะแก้ยังไงครับ ************

ผมใช้บอต P5K ครับ CPU E6550 OC แค่ 2.8 MHZ นะครับ
    แต่ทำไม่อุณหภูมิของ chipset มันถึงร้อนมากๆๆจนจับไม่ได้เลย
    ทั้งที่อุณหภูมิของ CPU อยู่ที่ 35 องศาซี และบอทที่ 43-45 องศาซี
    ไม่ทราบว่าจะแก้ไขยังไง ช่วยแนะนำด้วยครับ
    ตอนนี้ผมใส่ซิ้งของ Scythe OROCHI Cpu Cooler รุ่นSCORC-1000 อยู่ครับใหญ่มาก

ปกติครับ แต่อยากเย็นหาพัดลมเล็กไปติดครับ

Comment

เล่นบ้องโลด อิอิ

Comment

OC Bus ไปเยอะเหรอครับ ลดๆลงก็จะเย็นขึ้นครับ(แต่คงไม่ต้องการ)

Comment

ดูของผมซิครับ ไม่รู้จะร้อนอะไรกันนักหนา 555

นี่ตอนกลางคืนนะนี่

ของผมปิดเคสหมดนะครับ พัดลมเคส2ตัว หน้าหลังเน้นเงียบครับ เปิด 24hr.
          Last edited by cap_zone; 28 Nov 2008, 02:42:40.

Comment

นำพัดลม 80 mm. ไปวางหรือพิงไว้ครับเย็นแน่นอน

Comment

เอาไปแช่ตู้เย็นคับ อิอิ ล้อเล่งๆ

Comment

ดูของผมดีกว่าครับ
                Attached Files

Comment

แก้ไขแล้วนะครับ
                  Attached Files

Comment

แต่ยังไม่ทราบผล

Comment

Working...
                    X