overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: พันทิปตรงไหนซ่อมเมาส์แล้วรอของได้เลยมั่งครับ

OverclockZone Member csanti2000's Avatar

Default พันทิปตรงไหนซ่อมเมาส์แล้วรอของได้เลยมั่งครับ

คือใช้ razer copperhead อยู่ครับ พอใช้ครบปีปุ๊ป เจ้งเลยครับ คือปุ่มกดซ้ายมันกดครั้งเดียวกลับกลายเป็นดับเบิ้ลคลิ๊กเฉยเลยครับ เริ่มลำคาญมันแระ แต่ไปค้นๆดูในเวปมีวิธีสลับปุ่มกดได้นะครับ แต่ผมไม่มีฝีมือพอเลยจะหาร้าน หรือใครที่ทำได้มั่งครับ ผมจ้างทำให้ค้าแรงด้วยนะครับ ไม่ใช่ให้ทำฟรี ช่วยบอกผมด้วยนะครับ วันจันทร์ 21/4/51 จะเข้าพันทิปพอดีครับ ช่วยแนะนำผมด้วยครับ ขอบคุณมากๆครับ

OverclockZone Member fist007's Avatar

แนะนำให้2วิธี
    1. เปิดฝาครอบเม้าออกมา แล้วเอาน้ำยาล้างคอนเทคชีดเข้าไปที่สวิทตัวกดเจ้าปัญหา อาการดังกว่าวอาจหายได้
    2. ถ้าทำตามวิธีที่1แล้วไม่หาย ซ่อมเองไม่ได้ ให้เอาเม้าไปให้ช่างอิเล็กทรอนิกส์แถวๆบ้าน บลัดกรีเปลี่ยนสวิซ จะดีกว่าไปหาช่างคอม เพราะผมคิดว่าช่างอิเล็กจะชำนานการใช้หัวแรงมากกว่า ค่าจ้างจะถูกกว่าด้วย

OverclockZone Member mrxc's Avatar
    โคราช บุรีรัมย์ ขอนแก่น

ถ้าหา SW ไม่ได้ก็สลับซ้ายกับขวานะครับ ถ้าขวาใช้แล้วก็กลาง อันนี้ทำบ่อย

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

KFC งัยลุง ....

OverclockZone Member csanti2000's Avatar

ขอบคุณครับ น้าเดียร์ทำให้ทีจิ

มีใครรับทำมั้ยครับ แล้วปุ่มมันมีซื้อได้ที่ไหนครับ หน้าตาเป็นยังไงอ่ะครับช่วยผมด้วย

OverclockZone Member mrxc's Avatar
    โคราช บุรีรัมย์ ขอนแก่น

อย่างที่มีคนเคยบอกครับว่าไปร้านซ่อมทั่วไป

ปุ่มก็สลับซ้ายขวาครับ ครั้งต่อไปก็ปลุ่มกลางครับ ยังไงเราก็ไม่ค่อยได้ใช้สลับมาใช้ก่อนครับ

ถ้าอยู่แถวเตาปูนมาดิเดี๋ยวเปลี่ยนให้แปปเดียวก็เสร็จแล้ว

OverclockZone Member incubus's Avatar

เอาไอน้ำยาอย่างที่พfist007บอกอะคับเพราะผมก้อเคยเปนกับเมาส์ห่วยๆทำก้อหายคับ

Quote Originally Posted by mrxc View Post
    อย่างที่มีคนเคยบอกครับว่าไปร้านซ่อมทั่วไป

ปุ่มก็สลับซ้ายขวาครับ ครั้งต่อไปก็ปลุ่มกลางครับ ยังไงเราก็ไม่ค่อยได้ใช้สลับมาใช้ก่อนครับ

ถ้าอยู่แถวเตาปูนมาดิเดี๋ยวเปลี่ยนให้แปปเดียวก็เสร็จแล้ว
    ขอบคุณครับ เด๋วยังไงลองหาน้ำยามาฉีดแล้วไม่ดีขึ้นจะเอาไปให้ทำนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ
    Quote Originally Posted by incubus View Post
    เอาไอน้ำยาอย่างที่พfist007บอกอะคับเพราะผมก้อเคยเปนกับเมาส์ห่วยๆทำก้อหายคับ
    ครับผมจะลองไปหามาฉีดดูครับ

OverclockZone Member swordman2's Avatar

เมาส์ไฮโซเชียวครับ

OverclockZone Member ohuang's Avatar

เล่นของเเพงจัง ยังที่ว่าละครับถ้าไม่หายช่างอิเล็กใกล้บ้านท่านดีที่สุดครับ

Quote Originally Posted by swordman2 View Post
    เมาส์ไฮโซเชียวครับ
    เมาส์อะใช่ครับ แต่ผม อ่ะโลโซ คร้าบบบบ
    Quote Originally Posted by ohuang View Post
    เล่นของเเพงจัง ยังที่ว่าละครับถ้าไม่หายช่างอิเล็กใกล้บ้านท่านดีที่สุดครับ
    พอดีได้ถูกๆมานะครับ พอประกันครบปีปุ๊ป พี่เอาปั๊บเลย ไม่ค่ิอยได้เล่นเกมส์ด้วย เซ็งชะมัด

OverclockZone Member kirk's Avatar

ร้านซ่อมที่พันทิพย์กล้วจะคิดว่าแรงโหดจิครับ

ร้านซ่อมเครื่องใช้ไฟฟ้าใกล้ๆบ้านดีกว่ามั้ง เค้าคงคิดไม่กี่บาทหรอกแค่สลับปุ่ม ถ้าซี้ๆเบียร์ขวดสองขวดก็พอ ฮ่าๆ

OverclockZone Member sample0123's Avatar

มันแกะยังไงอ่ะคับ แกะตรงใหนอ่ะ เม้าส์อ่ะ หาที่งัดไม่เจอ

OverclockZone Member 666's Avatar

Quote Originally Posted by sample0123 View Post
    มันแกะยังไงอ่ะคับ แกะตรงใหนอ่ะ เม้าส์อ่ะ หาที่งัดไม่เจอ
    ต้องแกะสติ๊กเกอร์ข้างใต้ออกก่อนครับ จะมีน๊อตอยู่ 1 ตัว

OverclockZone Member noAng's Avatar

เม้าส์ผม อันละ 149 บาท ใช้มา 2ปี ไม่มีปัญหาเรื่องปุ่มเลย -*- ตีปังย่าไม่มีแป๊ก แต่ก่อนนะ เด๋วนี้เลิกเล่นไปละ

Bookmarks

Bookmarks