Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องฮากับ 3850

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไปฟ้อง นายก เถอะ

Comment

Originally posted by zeusgod View Post
      ไปฟ้อง นายก เถอะ
      ฟ้องนายกไม่ได้ นายกไม่ผิด แก๊สโซฮอล์ต่างหากที่ผิด

Comment

อัตราการจับกุมที่ได้นะครับ รายได้ทั้งหมดจะแบ่งเป็น 2 ส่วน
        ส่วนแรก 70% ได้ตำรวจ
        ส่วนสอง 30% เข้าหลวงครับ
        (ไม่รู้จิงหรือป่าวนะครับ) แต่ทราบมาแบบนี้

Comment

..เรื่องแบบนี้ มีตั้งแต่อดีต จนถึงปัจจุบันจริงๆ เมื่อก่อนผมใช้RX100โดนข้อหาดัดแปลงรถ...
          เพราะผมเจาะรูจานดิสค์เบรคหน้า??(ของเดิมมันจะไม่มีการเจาะ)..อายุมากขึ้นหน่อย ขับปิ๊คอัพ..
          เคยไปชนกระถางต้นไม้ กันชนหน้ายุบไปนิด แต่ตอนนั้นยังไม่อยากเอารถเข้าอู่เพราะงานเยอะ
          ดันเคยโดนด่านฯเรียกปรับ ด้วยข้อหาขับขี่รถที่สภาพไม่สมบูรณ์ อาจก่อให้เกิดอันตราย...แต่งานนี้ผม
          ไม่เสียเงิน เพราะเริ่มมีเส้นสายบ้างแล้ว..ต้องทำใจครับ ผมมีเพื่อนเป็นตำรวจหลายๆคน มันยังเตือนว่า..
          อย่าไว้ใจตำรวจ..ฮ่าฮ่า

Comment

Originally posted by ccr2202 View Post
            ..เรื่องแบบนี้ มีตั้งแต่อดีต จนถึงปัจจุบันจริงๆ เมื่อก่อนผมใช้RX100โดนข้อหาดัดแปลงรถ...
            เพราะผมเจาะรูจานดิสค์เบรคหน้า??(ของเดิมมันจะไม่มีการเจาะ)..อายุมากขึ้นหน่อย ขับปิ๊คอัพ..
            เคยไปชนกระถางต้นไม้ กันชนหน้ายุบไปนิด แต่ตอนนั้นยังไม่อยากเอารถเข้าอู่เพราะงานเยอะ
            ดันเคยโดนด่านฯเรียกปรับ ด้วยข้อหาขับขี่รถที่สภาพไม่สมบูรณ์ อาจก่อให้เกิดอันตราย...แต่งานนี้ผม
            ไม่เสียเงิน เพราะเริ่มมีเส้นสายบ้างแล้ว..ต้องทำใจครับ ผมมีเพื่อนเป็นตำรวจหลายๆคน มันยังเตือนว่า..
            อย่าไว้ใจตำรวจ..ฮ่าฮ่า
            ถูกครับอย่าไว้ใจตำรวจ ต้องไว้ใจทหารครับ ผมอยากจะให้ทหารมาแทนที่ตำรวจ แล้วเอา ตำรวจลบออกไปจากโลกนี้เลยครับ

ไม่เชื่อถามประชาชนคนนอกก็ได้ครับ ว่าอยากได้ ทหารหรือตำรวจ อีกอย่างทหารก็ไม่ถูกกับตำรวจซักเท่าไร

ปล.มันเป็นเรื่องระหว่างแก๊งนายอย่างเสี่ยงดีกว่า เปี๊ยก(2499อันธพาลครองเมือง) ก๊ากๆๆ

Comment

ชีวิต -*-

Comment

เคยโดน นั่งไปรถกระบะตอนเดียว (ที่มีแค่แถวหน้าคือคนขับ กับคนนั่ง) ที่นั่งแบบนั้นมันก็คาดเข็มขัดได้คนเดียว แต่พอดีนั่งไป 2 คน(ไม่รวมคนขับ)...เจอสัตว์ประหลาดในคราบตำรวจครับ

มันบอกว่าข้อหาไม่คาดเข็มขัดคนนึง...ก็บอกไปว่าจะไปคาดได้ไง ก็มันมีอันเดียว มันบอกว่าอันเดียวก็คาด 2 คนได้ (เอาไรคิดวะ พ่อง)

Comment

ผมมีเหตุการณ์นึงหนุกๆมาเล่าคือวันนั้นพ่อผมใส่ชุดทหารใส่แต่เสื้อกางเกงไม่ได้ใส่มั้งพอดีวันนั้นพ่อเอาเสื้อทหารของพี่ผมไปใส่ชอบมากมั้งเพราะพ่อผมจับได้ใบดำ55+วันนั้นมีคนขับรถแรงจัดชอบปาดหน้าปาดไปมาแล้วมันมามองหน้าพ่อผมเห็นพ่อใส่ชุดทหารมันรีบขับหนีไปเลยว่ะพ่อผมก็งงเลยมาบอกผมว่าสงใสมันกลัว 555+

Comment

สังคมไทยก้อแบบนี้แหละคับ

Comment

เรื่องปกติ

Comment

ประกาศ เดี๋ยวผมจะไป แจ้ง ช่อง 7 สีนะครับ ข่าวเรื่องทุกข์ชาวบ้าน ก๊ากๆๆๆ

ช่วงเนี่ยยยยยยยยยยยยยยยย ชี้แนะ

ตำรวจ ในคราบเด็กแว๊น ก๊ากๆๆๆ

Comment

ตำรวจไทย แย่ (เปนบางคน)

Comment

Working...
                          X