Announcement

Collapse
No announcement yet.

3850 ถึง 9600GT อยากทราบความเห็นท่านทั้งหลายครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3850 ถึง 9600GT อยากทราบความเห็นท่านทั้งหลายครับ

ถ้าจะเปลี่ยนจาก 3850 เป็น 9600GT จะคุ้มไหมครับ

ถ้าตอนนี้ถามผมว่า 3850 ดีไหม ดีครับ แรงผมพอใจ แต่ไดรเวอร์อะดิครับ ปวดหัว -*-

ถ้าผมเปลี่ยนเป็น 9600GT จะดีไหมครับ เทียบรุ่นถือว่าใกล้เคียงกันรึเปล่า แต่ไดร์เวอแจ่มแน่นอนเพราะเคยใช้ NVIDIA มาก่อนครับ

เล็ง ASUS 9600 ไว้อยู่แต่กลัวเปลี่ยนแล้วแรงน้อยก่าเดิม แย่เลย

** เอาความแรงขณะใช้จริงเลย ค่ายไม่เกี่ยวครับ **

30-50% ที่ได้ ส่วนตัวผมว่าคุ้มนะ
    ปล.แต่ติดปัญหาเรื่องตังนี้ละ 555+ (รอต่อไป)

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      30-50% ที่ได้ ส่วนตัวผมว่าคุ้มนะ
      ปล.แต่ติดปัญหาเรื่องตังนี้ละ 555+ (รอต่อไป)
      9600GT แรงกว่า 3850 ตั้ง 30-50% เลยเหรอครับ

โอ้ ถ้างั้นก็คุ้มนะครับ

Comment

Originally posted by gel View Post
        9600GT แรงกว่า 3850 ตั้ง 30-50% เลยเหรอครับ

โอ้ ถ้างั้นก็คุ้มนะครับ
        งั้นก็เทสดูละกัน

http://www.tomshardware.com/reviews/...gt,1780-8.html

.

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          งั้นก็เทสดูละกัน

http://www.tomshardware.com/reviews/...gt,1780-8.html

.
          โอ้ กระจ่าง ขอบคุณท่านๆ มากเลยครับ

Comment

ผมก็เปลี่ยนจาก 3850 => 9600GT ครับ

ฮ๋าาา ตอนนี้คิดว่า คุ้มค่ามากมาย

Comment

ถ้าเปลี่ยนแล้วต้องควักตังเพิ่มนะ ถ้าเป็นตัว512 oc ฟันธงไม่คุ้มอย่างแรงเชื่อผมสิ จับocเอาครับคุ้มกว่า
              Last edited by mrlup; 15 Aug 2008, 20:50:58.

Comment

ผมว่า 3850 OC น่าจะไม่ต่างจะ 9600 มากนะครับ ถ้าเป้นรุ่น 512 MB ที่ผมใช้ก็ของASUS EAH 3850 ที่แถมเกม COH อ่าครับ ก็เล่นได้ไม่มีอะไร ผมไม่ได้ OC นะครับ เพราะทำไม่เป็น

Comment

ถึง 30-50% เลยหรอครับ?? ผมนึกว่า 9600GT เเรงน้อยกว่า 8800GT เสียอีก

อย่างงี้ ก็คงไม่ต้องซื้อ8800GT กันเสียเเล้ว

ปล. ผมว่าความต่างประมาณ10-25% น่ะ

Comment

ของ ASUS รูปผู้หญิงสวยดี

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
                      ของ ASUS รูปผู้หญิงสวยดี
                      น่านแหละที่ผมเล็ง ผมว่าสวยก่า Graciator อีกง่า

Comment

Originally posted by Picasso View Post
                        ถึง 30-50% เลยหรอครับ?? ผมนึกว่า 9600GT เเรงน้อยกว่า 8800GT เสียอีก

อย่างงี้ ก็คงไม่ต้องซื้อ8800GT กันเสียเเล้ว

ปล. ผมว่าความต่างประมาณ10-25% น่ะ
                        ผิดตัวแล้วคับ

Comment

Originally posted by gel View Post
                          น่านแหละที่ผมเล็ง ผมว่าสวยก่า Graciator อีกง่า

เห็นในรูปหรือเห็นตัวจริง ตัวจริงสวยกว่าในรูปเยอะ เคลือบมาอย่างแวว ไม่ใช่แค่แปะสติ๊กเกอเหมือนยี่ห้ออื่น แล้วจะตัดใจไม่ลงเลย พูดถึง Ref นะ Graciator กากมากในสายตาผม

จริงๆอยากให้ลองพยายามตัดใจเล่นตัวอื่นที่ OC แล้วดู

พอเอามาใช้จริงๆแล้วก็ไม่อยากลากเองหรอก นั่งรถไปเคลมมันนาน มันน่ารำคาญ ปัญหามันเยอะไม่ค่อยสนุกเหมือนเล่น CPU แล้วมันก็พังง่ายกว่าซีพียูเยอะ

9600GT มันเป็นการ์ดประเภท เกือบจะแรง

เพราะงั้นถ้าได้ตัว OC มาจะแหล่มมาก

อย่าว่าแต่ 3850 เจอ 9600GT OC 3870ไม่ได้กินด้วยซ้ำ ใครเถียงเด๋วขุดกระทู้มาให้ช้ำเล่นๆอีกซักรอบ

แต่ก็นั่นแหละ การ์ดมันสวย ถ้าจะเล่น Ref ก็ต่องทำใจนะ มันเกือบแรง มันจะเซงตรงคำว่าเกือบอ่ะ

ติดอย่างเดียวที่สีมันติ๋มไปหน่อย บางคนชอบโหดๆอาจจะเมิน

ถ้าไม่ใช่ว่าอยากลองของใหม่ คือจะเอามาเล่นเกมจริงๆ ข้ามไปเล่น 8800GT จะแหล่มว่าอีกมาก ต่างกันไม่กี่ร้อย

เล่น 9600GT มันเหมือนคนอยากลองของใหม่มากกว่า ซื้อมาเล่นขำๆไปงั้น

Comment

ผลก็อย่างที่เห็น
                            จุดอ่อนของ ati คือเรื่องเปิด AA AF แล้วเฟรตเรทตกเนี่ยล่ะ ถ้าตกพอๆกับ nvidia ก้อจะดีมาก
                            Attached Files

Comment

96 แรงเกือบเท่า 3870 เลยแหะ

ยี่ห้อไหนเนี่ย

Comment

Working...
                              X