Announcement

Collapse
No announcement yet.

DDR 600 3 G กับ DDR800 2 G อย่างไหนเล่นเจ๋งกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DDR 600 3 G กับ DDR800 2 G อย่างไหนเล่นเจ๋งกว่า

DDR II 600 3 G กับ DDR II 800 2 G อย่างไหนเลือกใช้ออย่างไหนดีกว่าครับ เน้นเล่นเกม

ราคา DDR2 667 กับ 800 ราคาต่างกันไม่ถึง100หนิครับ ให้เลือก ก็ซื้อ 800 2g ก็พอแล้ว(เหลือเฟือ) ไม่ก็ซื้อ4gไปเลย

Comment

3GB ดีกว่า
      ดูปริมาณเป็นหลัก

Comment

ดูบัสของ CPU ประกอบครับ

Comment

Originally posted by เเว้กเเว้ก View Post
          DDR II 600 3 G กับ DDR II 800 2 G อย่างไหนเลือกใช้ออย่างไหนดีกว่าครับ เน้นเล่นเกม

Comment

DDR II ** 667 3 G กั บ **800 2 G ถ้าเอาไปเล่นเกม อย่างไหนดีกว่าครับ

Comment

เอาไปเล่นเกมดูปริมาณเป็นหลักอะครับ -0- (ว่าแต่ 667 กับ 800 ก็ต่างกันไม่มากแล้วนิ)

Comment

ความจุต้องควบคู่ไปกับความเร็วครับ อย่างไหนโดดไปมันก็ไม่สมดุลกันครับ

Comment

3GB ดีกว่า 2GB นะ
                  ถ้า GB เท่ากันให้ดูบัสต่อ ถ้าเท่ากันอีกค่อยดู CL ตามลำดับ
                  ขนาด (GB)
                  บัส (FSB)
                  CL (Timings)

Comment

ขอบคุณคร้าบ ทุกท่าน

Comment

DDR II 600 3 G

Comment

Working...
                      X