Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ!!เปิดเครื่องมาให้รหัส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ!!เปิดเครื่องมาให้รหัส

มีปัญหาครับ!!
    ผมได้ติดตั้งwinxpใหม่ เล่นก็ปกติ พอปิดเครื่อง รุ่งเช้าเปิดใหม่มันขึ้นให้ใส่รหัสครับทั้งที่ผมไม่เคยตั้งรหัสอะไรเลย เพื่อนๆพอมีวธีแก้ไหมครับ ผมติดตั้งwinxpใหม่3รอบแล้วครับ
    Last edited by sc; 14 Aug 2008, 15:51:45.

Comment

ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ ถ้าเป็นไวรัสลองใส่ดูครับ รหัส HACKED ครับ

Comment

^
        ^
        ^
        แหล่มครับ

Comment

Originally posted by Bankz View Post
          ^
          ^
          ^
          แหล่มครับ
          ขอบคุณที่มาดูครับ
          Originally posted by mingsound View Post
          ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ ถ้าเป็นไวรัสลองใส่ดูครับ รหัส HACKED ครับ
          รหัส.!!เข้าท่า ขอบคุณที่ตอบครับ

ได้แล้วครับ โง่ว่ะตู

Comment

alt + Del 2 ครังติดแล้วใส่ พาส Administrator

ถ้าไม่ได้ผมก็ใช้ Hiren ในแผ่น Q100+ อะครับ

เวนกรรมลืมอ่านว่าได้แว้ว

Comment

จดครับ ข้อมูลนี้เผื่อเจอ

Comment

Originally posted by ปฐมวงศ์ View Post
                จดครับ ข้อมูลนี้เผื่อเจอ

Originally posted by xculibur View Post
                alt + Del 2 ครังติดแล้วใส่ พาส Administrator

ถ้าไม่ได้ผมก็ใช้ Hiren ในแผ่น Q100+ อะครับ

เวนกรรมลืมอ่านว่าได้แว้ว
                ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวลองดูครับ

Comment

ได้แล้วปิดเครื่อง พอเปิดเครื่องมามันก็ให้ใส่เหมือนเดิมครับ

Comment

ผมใช้วิธี ตั้งค่าผู้ใช้ใหม่ครับที่ user accounts พอขึ้นให้ใส่รหัส ก็แค่ใส่ชื่อใหม่ที่ตั้งไว้

Comment

ถ้าใช้ พาสเวิร์ดด้วยคำว่า HACKED แล้วเข้าระบบได้ ยืนยันว่าเป็นไวรัสครับ เขาฮิตๆเมื่อ 1-2 ปีก่อน

เป็นชนิด Mulware ประเภทติดมากับ Flash memory

ตัวไวรัสชื่อ Flashy.exe ครับ เอาคำนี้ไปเซิร์สใน Google นะครับ..(ให้หาเองบ้าง ไม่ยากหรอก..555)

Comment

งง จัง อธิบายหน่อยสิ ว่ามันเป็นไวรัส หรือว่าอะไรหรอครับ เอาไว้เป็นความรู้ครับ

Comment

Originally posted by tor.555 View Post
                          งง จัง อธิบายหน่อยสิ ว่ามันเป็นไวรัส หรือว่าอะไรหรอครับ เอาไว้เป็นความรู้ครับ
                          ไวรัสครับ..ชัวส์ เอาคำที่ผมบอกไปเซิร์สนะครับ..

Comment

Originally posted by kwangloke View Post
                            ถ้าใช้ พาสเวิร์ดด้วยคำว่า HACKED แล้วเข้าระบบได้ ยืนยันว่าเป็นไวรัสครับ เขาฮิตๆเมื่อ 1-2 ปีก่อน

เป็นชนิด Mulware ประเภทติดมากับ Flash memory

ตัวไวรัสชื่อ Flashy.exe ครับ เอาคำนี้ไปเซิร์สใน Google นะครับ..(ให้หาเองบ้าง ไม่ยากหรอก..555)
                            ขอบคุณมากครับ ไว้มันเป็นอีกจะลองดูครับ(ตอนนี้มันไม่มีขึ้นใส่รหัสแล้วครับหลังจากเปลี่ยนชื่อใหม่)
                            Originally posted by tor.555 View Post
                            เก็บข้อมูลไว้ก็ดีครับ เผื่อเจอ

Comment

Working...
                            X