overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11

Thread: งบ ไม่เกิน 4 พัน (บวกลบ500) กับลำโพง 5.1 ครับ

OverclockZone Member Tanut203's Avatar
    ป่าตอง ภูเก็ต (ค่าข้าวแพงอิบ)

Default งบ ไม่เกิน 4 พัน (บวกลบ500) กับลำโพง 5.1 ครับ

ลำบากครับ แถวที่อยู่ไม่มีร้านขายลำโพงคอมเลย (ภูเก็ตหาร้านยากอิบ) เลยว่าจะฝากเพื่อนซื้อที่กรุงเทพ อยากจะให้เพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยว่า ลำโพงราคาไม่เกิน 4500 (ถูกหน่อยก็ดีแฮ่ะๆ) ที่เป็น 5.1 จะเอาไปใช้กับ X-Fi Music ครับ
    มียี่ห้อ รุ่นไหนที่ดีๆบ้าง ผมเล่นเกมเป็นหลัก + ดูอนิเม (เครื่องนี้เน้น เอนเตอร์เทนอย่างเดียว ฮ่า....)

OverclockZone Member vveeee's Avatar

เมื่อวานไปลองฟัง EACAN A-200 5.1 ที่ 1000 ทิพ เสียงดีมากครับน่าเล่น ราคา 4900
    เพิ่มตังอีกหน่อยครับคุ้มแน่ แต่อยู่ตั้งไกล รวมครบชุดแล้วน่าจะหนักเอาการเหมือนกัน

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

ลองหาของ Divoom ดูดิครับ เสียงกระหึ่มใช้ได้เลย เบสหนักดี

OverclockZone Member Tanut203's Avatar
    ป่าตอง ภูเก็ต (ค่าข้าวแพงอิบ)

4900 มันเกินงบไป 900 โขอยู่อ่ะท่าน -*- ความจริง 4500 นี่ก็กัดฟันแล้วอ่ะ
    มีรุ่นอืกไหมครับ

OverclockZone Member kiros's Avatar
    -:- งามวงศ์วาน -:-

Quote Originally Posted by vveeee View Post
    เมื่อวานไปลองฟัง EACAN A-200 5.1 ที่ 1000 ทิพ เสียงดีมากครับน่าเล่น ราคา 4900
    เพิ่มตังอีกหน่อยครับคุ้มแน่ แต่อยู่ตั้งไกล รวมครบชุดแล้วน่าจะหนักเอาการเหมือนกัน
    O_o! EACAN A200 5.1 ราคาขนาดนั้นเลยหรอครับ

ได้ยินกว่า Zeer รังสิต ขายถูกกว่านะครับ เห็นในกระทู้เก่าๆบอกว่าอยู่ราวๆ 3900 น่ะครับ

แต่ ตอนนี้ ไม่รู้แล้วนะครับว่า เท่าไร หรือ ยังมีของอยู่ไหม เพราะยังไมไ่ด้ไปเช็คครับ

ผมได้เงินช่วงๆ มิ.ย. คงไปเดินดู เดินฟังเองเลยแหละครับ อิอิ

OverclockZone Member B.Costigan's Avatar

Divoom x-force 5 ตัวที่เป็น 5.1 ครับ อยู่ในงบแน่นอน พันทิพย์มีขายครับ ชั้น3 ชั้นเดียวกับP&Y แต่อยู่แถบๆขวานะครับ

OverclockZone Member kiros's Avatar
    -:- งามวงศ์วาน -:-

Quote Originally Posted by B.Costigan View Post
    Divoom x-force 5 ตัวที่เป็น 5.1 ครับ อยู่ในงบแน่นอน พันทิพย์มีขายครับ ชั้น3 ชั้นเดียวกับP&Y แต่อยู่แถบๆขวานะครับ
    Divoom x-force 5 ตัวนี้ เสียงเบสแตก หรือ บวม หรือ หึ่ีงๆ หรือป่่าวครับ +.+

เพราะว่าเคยฟัง Divoom ของเพื่อนแล้วมันไม่ประัทับใจเอาซะเลย ตัวที่ Satt มันกลมๆ อ่ะครับ

แต่ว่า มันก็น่าจะคนละรุ่นกัน เลยอยากลองถามครับ ^^

ถึง จขกท. นะครับ ผมแนะนำ Creative Inspire T6060 ครับ คุ้มราคาดีครับ แล้วก็ไม่ผิดหวังแน่นอน

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ลองไปฟังดูก่อนครับ

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

Leona G8

spec
    - กำลังขับซับวูฟเฟอร์ 35w x 5 ไดรเวอร์แบบฟูลเร็นจ์ ขนาด 3 นิ้ว
    - แอคทีฟซับวูฟเฟอร์ 35w ไดร์เวอร์ ขนาด 6.5 นิ้ว
    - การตอบสนองความถี่ของลำโพง 145 Hz - 20 KHz และของตู้ซับวูฟเฟอร์ 33 Hz - 400 Hz
    - รองรับระบบเสียง Dolby Digital 5.1 และ DTS < เป็น 5.1 Analog input ไม่ใช่ Digital
    - สวิตซ์เปิด/ปิด พร้อมปุ่มปรับระดับเสียงของ Master, Subwoofer และ Subwoofer Frequency cut/off แยกอิสระต่อกัน
    - ลำโพงทั้ง 5 ตัว สามารถเลือกใช้ได้ทั้งแบบวางหิ้ง หรือติดผนัง ด้วยขาตั้งที่ออกแบบมาเฉพาะรุ่น

4500 + อีกนิดหน่อย ไม่เกิน 4 ร้อยครับ ที่สำคัญมี LFE , Phase ที่หาไม่ได้จากลำโพงคอมครับ ทำให้เสียงสามารถลงได้ลึก และนุ่ม กว่าประเภท Tone Control ธรรมดาที่ได้เสียงเบส แนวงานวัด
    Review http://www.htg2.net/index.php?topic=355.msg1594
    Last edited by Aeromancer; 22 Apr 2008 at 15:46:16.

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

Divoom Comet-D2 5.1 4,xxxบาท(ซัพน่าจะเป็นตัวเดียวกับXforce5) เคยซื่อมาลอง เบสเล่นเอาห้องเสทือน หน้าอกหายใจไม่เต็มปอดเลย(วางซัพไว้ที่เท้า) เสียงใช้ได้เลย ผมคิดว่ามันคุ้มมากๆ เลย แต่ต้องใช้กับSoundcardนะครับ เคยใช้กับOnboard ขับมันไม่ออกเสียงไม่ได้เรื่องเลย ขอบอก

แต่ Divoom Comet-D2 5.1 มีปัญหาอย่างนึงหรือผมทำไม่เป็นก็ไม่รู้ เวลาเล่นเกมส์5.1หรือดูหนังพวกแยกDolby5.1ฯ ซัพมันไม่ดังเฉยเลย ต้องปรับoutput ที่powerDVD เป็นCLMEI-2 ถึงจะดัง

แต่ถ้าเอาXforce5 3,xxxต้นๆ ผมว่าราคา3พันถึง7-8พัน หาตัวที่กระหึ่มเท่ามันยากคับ (เสียงดีด้วยเชียร์เต็มที่)

Comet-D2
    http://www.divoom.com/cd2.htm

Xforce5
    http://www.divoom.com/X5.htm

Quote Originally Posted by kiros View Post
    Divoom x-force 5 ตัวนี้ เสียงเบสแตก หรือ บวม หรือ หึ่ีงๆ หรือป่่าวครับ +.+
    ผมคิดว่า ซัพมันไม่น้อยหน้า Z-5500 S750 เลยนะ

OverclockZone Member indyman01's Avatar
    KU65.วิศวะดงตาล,ม.เกษตร บางเขน,โชคชัย4,ลาดพร้าว,mrt

Quote Originally Posted by kiros View Post

เพราะว่าเคยฟัง Divoom ของเพื่อนแล้วมันไม่ประัทับใจเอาซะเลย ตัวที่ Satt มันกลมๆ อ่ะครับ

แต่ว่า มันก็น่าจะคนละรุ่นกัน เลยอยากลองถามครับ ^^

ถึง จขกท. นะครับ ผมแนะนำ Creative Inspire T6060 ครับ คุ้มราคาดีครับ แล้วก็ไม่ผิดหวังแน่นอน

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ลองไปฟังดูก่อนครับ
    Creative Inspire T6060 อย่าไปซื้อเลยครับ เสียงห่วยมากๆ

Bookmarks

Bookmarks