Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมเจ้งแล้วครับไม่มีใช้แล้ว ช่วยจัด Spec ให้หน่อยครับ!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมเจ้งแล้วครับไม่มีใช้แล้ว ช่วยจัด Spec ให้หน่อยครับ!

จะไปซื้อวันอาทิตย์แล้วครับช่วยดูให้หน่อยครับ
    เอาไว้ทำงาน 3D เขียนแบบ ,load bit ,เล่นเกม ,ดูหนัง ,ประมาณนี้ครับ
    CPU : AMD ATHLON 64 X2 6000
    M/B : Abit AX78 หรือ M2N-E ดีครับ (ตัดสินใจไม่ถูก ว่าจะลอง OC ด้วย )
    HDD : 320 GB
    RAM : 2GB 800MHz (1GBx2)
    PSU : ENERMAX 460W
    VGA :8800GT 512 MB DDR3
    DVD RW :
    CASE :
    MONITORS : 19'' WIDE
    เข้ากันหรือเปล่าครับ
    รบกวนเพื่อนๆตอบด้วยครับ

อ้อมีงบอยู่ 30,000 +- 2,000 ครับ
    ขอบคุณครับ

ถ้าใช้ตัวนี้โหลดบิทผมว่าค่าไฟคงบานละครับ

Comment

แรงครับ สุดยอดครับ

Comment

โอเคดีครับ
        บอร์ดถ้า OC เลือก Abit เลยครับ

Comment

Originally posted by ๐ผ่านมาเจอ๐ View Post
          ถ้าใช้ตัวนี้โหลดบิทผมว่าค่าไฟคงบานละครับ
          ยังไงอ่ะครับ

Originally posted by Gearhead View Post
          โอเคดีครับ
          บอร์ดถ้า OC เลือก Abit เลยครับ
          แล้ว 8800GT เนี่ยจะเข้ากับ AX78 ได้เปล่าครับ

Comment

เสียบได้ทุกตัวครับ

Comment

Originally posted by THITIPONG View Post
              ยังไงอ่ะครับ

- เค้าหมายถึง ถ้าใช้การ์ดจอตัวนี้ ตอนโหลดบิตด้วย ค่าไฟจะเปลืองครับ

แล้ว 8800GT เนี่ยจะเข้ากับ AX78 ได้เปล่าครับ

- ได้ครับ
              ...

Comment

ขอบคุณมากมายครับ
                เอาตามนี้ครับ

Comment

อย่าเสียบกลับหัวก็แล้วกันครับถ้ากลับหัวสงสัยไม่เข้าแน่

Comment

Originally posted by YooM-MA-TooD View Post
                    อย่าเสียบกลับหัวก็แล้วกันครับถ้ากลับหัวสงสัยไม่เข้าแน่
                    ขอบคุณครับ ไม่บอกแย่เลย!

Comment

Working...
                    X