Announcement

Collapse
No announcement yet.

compaq v3042au หน้าจอชอบค้าง กระพริบเป็นเส้นยาวๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• compaq v3042au หน้าจอชอบค้าง กระพริบเป็นเส้นยาวๆ

งงมากไม่รู้เป็นเพราะอะไร ใครรู้ช่วยแนะนำวิธีแก้ด้วยครับ

Originally posted by nayjayray View Post
    งงมากไม่รู้เป็นเพราะอะไร ใครรู้ช่วยแนะนำวิธีแก้ด้วยครับ
    ผมใช้รุ่นนี้อยู่ไม่พบปัญหานะใช้งานหนัก เพราะผมไม่ชอบปิดคอม เปิดตลอดเวลา เครื่องไม่อึด
    ทนไม่ได้แน่ขอบอก มันก็ผ่านมาสองสามเดือนยังไม่เห็นเป็นไร ไม่แน่ใจว่าท่านพบปัญหาไรกันแน่
    ท่านควรชี้แจงให้ละเอียดซักนิด หรือถ่ายรูปหน้าจอให้ดูหน่อยจะดิ เพราะ capture อาจจะไม่เห็น

รุ่นนี้เห็นพบปัญหากันหลายๆคน พี่ซื้อจากงานคอมกันเรื่องแรม ผมก็พบบ้างว่ามันแฮ๊งค์ เพราะแรมที่เพิ่มมา จิงๆไม่ใช่ว่ามันไม่ดี แต่เพราะมันไม่เข้ากันเท่าไหร่มากกว่า ทางแก้ที่ผมทำโดยไม่เสียตังค์คือ
    แรมที่แถมมาเป็นคิงส์ตั้น ก็สลับมันซ่ะให้เป็นตัวแรกแล้วเอาตัวสองมาใส่ด้านบน หลังทำพบว่าอาการบ้าๆ น้อยลง แต่ยังไม่หมดไปนะครับ ดีขึ้นจิงๆลองดู คงช่วยได้แค่นี้ครับ

Comment

ผมก็ใช้รุ่นนี้อยู่ ก็ไม่มีปัญหาอย่างที่ท่านบอกนะคับ

ลอง format แล้วลง windows และ ไดร์เวอร์ใหม่ดูคับ

Comment

Working...
      X