Announcement

Collapse
No announcement yet.

SEMPRON LE-1150 VS CELEROND-420

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SEMPRON LE-1150 VS CELEROND-420

CPU AMD 940 SEMPRON LE-1150
    Mainboard - Asrock AliveNF6P-VSTA

CPU INTEL775 CELERON D-420
    Mainboard - Asrock Wolfdale

สองคู่นี้ถ้าเป็นมวยชกกันใครชนะ งานเอกสารทั่วไป และเกมส์ออนไลน์ คือเล่นแบบออนบอร์ด ราคาสูสีกันมาก แถมประหยัดคุ้มชอบงบน้อย

NF6P พาวิ่งได้ ดีกว่า WOLF ครับ แต่ถ้าไม่ OC พอๆกันครับ งานเบาอยู่แล้วครับ

Comment

แทบจะไม่ต้องกันเลยครับ
      เป็นผมเลือก AMD ครับ

Comment

ขอบคุณครับ ไปถามที่พันทิพได้เสียงเดียวกัน สมพรหมด ใจก็รัก AMD ซะด้วย ขอบคุณอีกครั้งครับ

Comment

กำ น้องสมพรหมด งั้นท่านก็ต้องไปคบกับ ป้าศิริหลอน อ่ะดิครับ อิอิ

Comment

แล้วจะถามว่าถ้าเอามาโหลดบิต เรื่องประหยัดไฟ ชุดไหนทำได้ดีกว่าครับ

อีกอย่างคือ ที่ท่าน wikorn บอกว่า NF6P พาวิ่งได้ ดีกว่า WOLF < อันนี้ B-SEL ยัง

Comment

เอาลุงแอดหลอน ไปเรยไม่ดีกว่าหรือ

Comment

Working...
              X