Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ e4500 ของผมอุณภูมิ 60-80 องศา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ e4500 ของผมอุณภูมิ 60-80 องศา

ของผมใช้บอร์ดของ gigabyte g31 ลองหมดทุกวิธีแล้ว ทา สิลิโคนใหม่แล้วยังร้อนเหมือนเดิมเลยไม่รู้เพราะสาเหตุอะไร อืม อีกอย่าง ลอง ใช้ speed fan core0-40 องศา core1-41องศา แต่พอดูในไบออด 55 องศา แต่พอเปิดเครื่อง ดูใน hw morniter 60 องศา พอไปเบริน cpu โปรแกรม everrest ทะลุ 80 องศา ไม่รู้ว่า cpu จาไหม้รึป่าว

ชัวครับประกบซิงค์ไม่สนิท

Comment

คือตอนกดซิ้งลงไปทั้ง 4 ด้าน มันก็เหมือนล็อกไม่สนิดอ่ะครับไม่รู้กดยังงัย ซิ้งเดิมๆ

Comment

กดเดือยมัน แล้วบิดซ้าย แล้วกดให้ดังกริ้กอีกทีครับ

ทำทั้ง 4 ด้านเลย

ปล.ไม่ดังกริ้กแสดงว่าไม่แน่นครับ ของแท้ต้องกดบอร์ดงอนิดนึงด้วย

Comment

Working...
        X