เมื่อซัก 2 เดือนที่แล้วลองเอาไปลงที่บ้านเพื่อนที่ทำร้านเกมก็ OK นะครับปกติดี Patch เป็น 1.06 ซึ่งเป็นตัวล่าสุดแล้วและก็ Crack เรียบร้อย ( ที่บ้านไม่มีปัญญาเล่นเพราะเครื่องเต่าไปหน่อย ) มาตอนนี้อัพเครื่องเรียบร้อยแล้วครับ ออกตัวก่อนว่าบางคนที่เล่นบิตเว็บเจ้าประจำคงจะคุ้น ๆ ชื่อผมอยู่บ้างซึ่งผมก็คือคนเดียวกันน่ะแหละครับ แต่เพิ่งมาเล่นที่นี่ได้ไม่นานและไม่อยากตั้งกระทู้ที่โน่นเนื่องจากกลัวผี ( ป่าช้าดี ๆ นี่เอง ) ที่นี่น่าจะคึกคักกว่า เกมนี้ผมก็โมเป็น 2 แผ่นแล้วก็เอาไปอัพให้แล้วน่าจะได้เล่นกันหลายคน

ผมเองก็จำไม่ได้ว่าตอนที่รันที่บ้านเพื่อน CPU มันเป็นอะไรเพราะมันมี X2 3800+,X2 4000+ แล้วก็ E2140
อันนี้สเปคเครื่องที่เพิ่งจะอัพมา
E6420
RAM Geil 800 MHz 3 GB
HD2600 XT DDR3

ดูแล้วก็ไม่น่ามีัปัญหาอะไร แต่มันก็มีจนได้ ตอนเช็คการ Compatible หรือ Verify นั้นตัวเกมไม่รู้จัก E6420 น่ะทำให้มันขึ้นกากบาท หลังจากติดตั้งแล้วก็ลองรันปรากฎว่าไม่มีอะไรขึ้นมาเลย มีเพียงหน้าต่างเช็คการ Update จาก Ubi นิดหน่อยแล้วก็เงียบหาย ผมลองอีกวิธีนึงคือเปลี่ยนไฟล์ Crack เป็นไฟล์รันเกมปกติ ( Backup ไว้แล้ว ) และใช้ Mini Image+Y.A.S.U. ผลก็คือมีไอคอน Verify ระบบ SecuROM ซึ่งเป็นโปรเทคของเกมนี้ขึ้นมานิดนึงแล้วก็เงียบหายเหมือนเดิม ผมเลยไม่เข้าใจว่าตกลงแล้วที่มันเล่นบ่ได้เป็นเพราะว่า E6420 หรือเป็นเพราะว่า Ubi ไปกันอะไรของเกม ( เกมมันนานเป็นปีแล้วคิดว่าไม่น่าจะกันอะไรตอนนี้แล้ว ) ลองดูฟอรั่มต่างประเทศก็มีคนมีปัญหาเหมือนกัน http://fileforums.com/showthread.php?t=82275
Crack ตัวที่ว่าก็ลองแล้วเช่นกัน RainbowSixVegasv1.06.215NoDVDFixedexeEng.rar
จริง ๆ มันก็เหมือนกับตัวที่ผมโมแผ่นไปน่ะแหละ ใครที่เล่นได้ปกติ ( ในตอนนี้นะ ) ลองมาแชร์กันหน่อยครับว่ามีปัญหาอะไรกันบ้างหรือเปล่า แล้วใช้ CPU อะไร มีอะไรขึ้นมาตอน Verify บ้าง