Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมผมเป็นอะไม่รู้ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมผมเป็นอะไม่รู้ช่วยทีครับ

ไม่รู้เป็นอะไรโดนไวรัสหรือเปล่าก็ไม่รู้แค่เข้าmy com เกือบ5นาทีแนะจะลงwindowใหม่ก็เซฟข้อมูลเดิมไม่ได้มันช้ามากช่วยทีนะครับกลุ้มจะตายอยู่แล้ว
    ....แต่ผมว่ามันเริ่มช้าตั้งแต่ลงโปรแกรมสแกนไวรัสของแมคคะฟี่ไม่รู่เกี่ยวกันหรือเปล่า.....
    .......ช่วยด้วยนะครับ.......

แล้วถ้าถอน McAfee ออกดูก่อนละครับ เร็วขึ้นเปล่า

Comment

ลองเข้าเซพโหมดแล้วถอน McAfee ออกดูก่อนตามที่คุณ tassapon บอกอ่ะครับ
      ผมเคยเจอเหมือนกันครับ แต่เป็นกับนอร์ตันถอนออกไม่หมดแล้วลงตัวอื่นไป อาการเดียว
      กับของเจ้าของกระทู้เลยครับ

Comment

โปรแกรมมัน auto scan อยู่หรือเปล่าครับ ลองเช็คดู

Comment

ลบแล้วครับแต่ตอนลบมันไม่สำเร็จแล้วตอนนี้โปรแกรมยังอยู่แต่ตัวลบโปรแกรมใน Add or remove program ไม่มีแล้วแล้วจะลบได้ที่ไหนละครับ

Comment

ลงวินโดว์ใหม่เลยง่ายกว่าการที่ไปตามลบmcafeeในที่ต่างๆเพื่อจะลงโปรแกรมใหม่คับ

Comment

รู้สึกว่าจะโดนไวรัสจากเวบนี้ด้วย virusburst คือมันส่งไวรัสมาแล้วให้ใช้โปรแกรมของมันลบอย่างเดียวนะคับตอนนี้กับลังหา s/n อยู่ใครมีช่วยด้วยนะคับ ver.6.1

Comment

แก้ไม่ถูกลงwindowsใหม่เลยง่ายดี

Comment

ฟอร์แมตโลดครับ คิดดูนะ เสียเวลาลงใหม่ บางที ยังเร็วกว่าเสียเวลานั่งแก้ปัญหาทีละจุด

Comment

รู้สึกว่าจะโดนไวรัสจากเวบนี้ด้วย virusburst **คือมันส่งไวรัสมาแล้วให้ใช้โปรแกรมของมันลบอย่างเดียว**นะคับตอนนี้กับลังหา s/n อยู่ใครมีช่วยด้วยนะคับ ver.6.1

***ผมว่ามีคำตอบอยู่ในคำถามของคุณเองแล้วนะครับ***

Comment

เข้าเซฟโหมดก่อนคับ ว่าอืดรึเปล่า ถ้าไม่อืดก็ลบสแกนไวรัสทิ้ง ถ้าอืด ลงใหม่ง่ายกว่า

ไม่ก็ลองถอดสายแลนดู

Comment

ทำไมต้องลง Windows ใหม่ด้วยครับ ไม่จำเป็นเสมอไปเลย แต่คุณไม่บอกสเปคเครื่องมา แบบนี้เดายากครับ ว่าเป็นที่ Antivirus รึเปล่า

แต่ถ้าถอนพวก Antivirus ไม่ออก ลองทำตามนี้ดู

เข้า Start ---> Run พิมพ์ msconfig แล้วไปดูที่หัวข้อ Service หาตัวที่เขียนชื่อของบริษัท Macafee แล้วติ๊ก ออกให้หมด แล้วไปที่ Startup ไปหาดู แล้วไปเอาออกซะด้วย

จากนั้นเพื่อหาไวรัส ก็เข้า Safe mode With network แล้วต่อเน็ตในนั้น แล้วเข้าเว็บ www.bitdefender.com แล้วไปสแกนไวรัสออนไลน์ซะ หรือถ้ามีเว็บอื่นๆนอกจากนี้ก็เข้าๆไปสแกนซะ

Comment

ครับลองแก้ไขปัญหาดูด่อนดีกว่าครับ เราจะได้เรียนรู้ไปด้วย ลงใหม่ ไม่ยากแต่เราก็จะไม่ได้ไรเลย วันหลังเกิดอีก ก็ลงใหม่อีก - -" แย่เรยครับ แก้ได้ ทำได้ เท่ห์ออก

Comment

ขอนคุณทุกท่านมากๆเลยนะครับผมลง window ใหม่ไปแล้วครับ
                            ขอบคุณทุกๆความรู้นะครับ

Comment

Working...
                            X