Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบ 6000 ซื้อไรดี เข้ามาบอกกันหน่อยนะค้าบบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบ 6000 ซื้อไรดี เข้ามาบอกกันหน่อยนะค้าบบบ

มีงบอยู่6000 +ได้ไม่เกินซัก300แหละมั้ง

สเปคที่ต้องการคือ เอาแรงๆ "ไม่เน้นเล่นเกมนะ" แต่จาเอามาทำงานกราฟฟิคต่างๆ ตัดต่อหนัง ทำเอฟเฟค ทำงาน3D ทำทุกสิ่งทุกอย่างเกี่ยวกับมัลติมิเดีย ทำเกมก็ใช่ด้วย

รบกวนแปะชื่อรุ่น และราคาให้ด้วยน่ะคับ ขอบคุณมากค้าบ จากใจๆๆๆ ^ ^

ATI HD3850 ครับทำกราฟฟิคฝั่ง ATI เจ๋งก่า Nvidia ครับเพราะมี PP สูงก่าฝั่ง Nvidia มากถึงจะไม่ใช่ PP ท่อแท้แต่ในเรื่องการทำกราฟฟิคจะเป็น PP แท้หรือไม่แท้เน้นเยาะไว้ก่อนเป็นหลักครับ

Comment

9600 gt ครับ

Comment

ผมมี2ตัวเลือกครับ แนะนำหน่อย

XFX GeForce 9600GT XXX 512MB DDR3 256-bit Dual DVI TV-Out PCI-Express Retail 6550.-

Sapphire ATI Radeon HD 3850 512MB DDR3 256-bit Dual DVI TV-Out PCI-Express Retail 6760.-

2ตัวนี้ครับช่วยทีเน่อะ เน้นเลยว่าผมไม่เล่นเกม เล่นแต่ Dota ไม่ซีเรียสเรื่องเกมน่ะ

Comment

ราคาขนาดนี้หา 3870 GDDR4 512Mb มือ2ได้เลยนะนิ

Comment

ไม่เอามือ2ค้าบ ไม่สัดทาเลย มือ2 (ส่วนตัวน่ะ)

Comment

9600GT - 5XXX฿ (บางยี่ห้อ)
              HD3850 - 4XXX฿ (บางยี่ห้อ)

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                9600GT - 5XXX฿ (บางยี่ห้อ)
                HD3850 - 4XXX฿ (บางยี่ห้อ)
                ตามนี้ ซื้อมาใช้ทีละตัวก่อน ไม่พอใจขายซื้อใหม่ได้ เอิ๊กกกกก (รอสอยของท่านต่อ)

Comment

9600 MSI 5990 แรงทีสุดในตระกูล 9600 แต่ซิงอันใหม่ไม่เท้และ รองไปดู เจไดง่ะ

Comment

Originally posted by Takumii View Post
                    มีงบอยู่6000 +ได้ไม่เกินซัก300แหละมั้ง

สเปคที่ต้องการคือ เอาแรงๆ "ไม่เน้นเล่นเกมนะ" แต่จาเอามาทำงานกราฟฟิคต่างๆ ตัดต่อหนัง ทำเอฟเฟค ทำงาน3D ทำทุกสิ่งทุกอย่างเกี่ยวกับมัลติมิเดีย ทำเกมก็ใช่ด้วย

รบกวนแปะชื่อรุ่น และราคาให้ด้วยน่ะคับ ขอบคุณมากค้าบ จากใจๆๆๆ ^ ^
                    gigabyte 3870/512 ราคา6290บาท ของเค้าดีจริงๆ ฟันธง

Comment

Working...
                    X