Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800 กับ 9600 ตัวไหนดีกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800 กับ 9600 ตัวไหนดีกว่ากัน

สองตัวนี้ครับ ตัวไหนดีกว่ากัน

เดี๋ยวันพุทธจะไปซื้อแล้ว

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ

8800 ดีกว่า 1,000,000 % ครับ

Comment

แต่ยังไง9600 ก็ถูกกว่าตามราคาครับ+ใหม่ด้ว แต่8800แรงกว่าครับ คิคิ

Comment

แรงตามราคา- -

Comment

ตามงบประมาณครับ แต่สำหรับผมนะผมเอา 9600GT นะ ชอบตรงที่มันเย็นดีนี่ล่ะ เรื่องความแรงผมว่ามันก็พอแล้วสำหรับผมนะ

Comment

88GT แรงกว่าครับ

แต่มัยราคาสูงจัง ร้าน HWH ตัว XXX ยางอยู่ที่ 7800 เอง

อันนี้ตัวธรรมดาราคาน่าจะอยู่ที่ 7400 ครับ

Comment

8800 แรงกว่าแน่นอนครับ

Comment

ถ้าถามเรื่องประสิทธิภาพ บอกได้เลยครับว่า 8800 แรงกว่ามาก
                แต่ถ้าถามเรื่องความคุ้มค่ายกให้ 9600 ครับ

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ

งั้นผมซื้อ 9600 ดีกว่าไหมครับ แล้วก็เอาเงินที่เหลือไปอัด Ram ดีกว่านะครับ

Comment

Originally posted by nongfar View Post
                    ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ

งั้นผมซื้อ 9600 ดีกว่าไหมครับ แล้วก็เอาเงินที่เหลือไปอัด Ram ดีกว่านะครับ
                    8800GT แรงกว่าร้อนกว่า
                    9600GT แรงน้อยกว่านิสนึงต่างกันแค่ Pixel ครับเย็นกว่าด้วยราคาถูกกว่า

ถามว่าซื้อ 9600GT แล้วไปยัด ram คิดถูกเลยครับเอา Ram ให้ได้สัก 2GBนะดีที่สุดครับ

ปัจจุบันใช้ Ram แค่ 1GB ASUS 9600GT Pentium d 820 2.80Ghz เล่น Assasin Creed
                    ปรับทุกอย่างเต็มหมดมีหน่วงๆนิดแต่ไม่กระตุกคือมันหน่วงๆครับเพราะปัญน่าจะมาจาก Ram แค่1GB(หน่วงตอนมีคนในเมืองเยอะๆมากๆถ้าคนไม่เยอะมากก็ไม่หน่วงครับ)

ปล.ถ้าเงินถึงเอา 8800GT ก็ได้เอายี่ห้อดีๆอย่าง ASUS XFX นาจะดีมั้งนะผมกลัวเรื่องความร้อนด้วยเพราะเห็นบางคนบอกมันร้อนมากมายถ้ายิ่งบ้านไม่มีแอร์แย่หน่อย

Comment

8800GT ราคาเหลือไม่ถึง 7000 แล้วนี้

Comment

XFX 10800 GTX ไปเลย
                        Last edited by biologypanda; 22 Apr 2008, 11:40:55.

Comment

ลองดูรุ่น8800GT อื่นที่ไม่ถึง 8000 บ.จิครับ
                          แต่ถ้าไม่ติดงบก็เอารุ่นนี้ไปเลย ห้างดักลาวมีให้เลือกหลายร้านครับเดินดูเอา

Comment

8800 GT ของพี่จิ๊ก สิครับ 7xxx กลางๆ แหล่มแน่นอน

Comment

galaxy 8800gt 6730 เองครับ เพิ่งถอยมา แรงแบบคุ้มค่าเลย

Comment

Working...
                              X