overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 35

Thread: มีร้านดี ๆ แถว Zeer แนะนำไหม

OverclockZone Member

Default มีร้านดี ๆ แถว Zeer แนะนำไหม

มีร้านดี ๆ แนะนำบ้างไหม อยู่แถว Zeer คับ
    คือว่าอยากได้ร้านที่มีความรู้หน่อยอ่ะคับ
    ผมไม่ค่อยรู้เรื่อง Comp
    อยากจะให้แนะนำหน่อยคับ
    เพราะผมคงต้องเรียนอยู่แถวรังสิตอีกหลายปี
    เลยอยากได้ร้านดี ๆ สักร้าน
    เวลา comp เสียจะได้อุ่นใจคับ

OverclockZone Member championrpg's Avatar

หมายถึงร้านซ่อมหรือร้านขายคับ? ถ้าร้านซ่อม ตอบไม่ได้คับ เพราะปรกติซ่อมเองตลอด - -' ถ้าร้านซื้อ จะมีอยู่ร้านหนึ่งที่หาของหายากได้ (พวกของที่ไม่มีขายในร้านอื่น) ร้านน่าจะอยู่ชั้นเดียวกับซีเอ็ด ถ้าจำไม่ผิดน่าจะอยู่ตรงข้ามกันเลย (ทางบันไดเลื่อน)

kkpnova
    Guest

นั่งรถไปเซียร์นั่งรถไปพันทิพย์ดีกว่าครับของถูกกว่าแน่นอนแถมมีให้เลือกเยอะ

นั่งรถตู้ที่ฟิวเจอร์รังสิตไปลงประตูน้ำแล้วเดินข้ามสะพานลอยเข้าพันทิพย์ใกล้นิดเดียว

ค่ารถ 35บาท เองครับ

ส่วนตัวแนะนำ autonet น่าจะร้านเดียวกันกะ rep ข้างบน ครับ แนะนำดี ห้าวๆก็จริงเจ๊เขา แต่ก็เป็นเหตุผลดีครับรับได้ๆ
    แต่บางทีก็ไม่พ้น jib นะ หุหุ เพราะราคาถูกกว่าพอตัว แต่แนะนำมะค่อยดีเท่าไหร่

OverclockZone Member Trojan's Avatar

ผมเองลองมาหลายร้าน ยังไม่เจอร้านถูกใจสักร้านเลยครับ

กะว่าคราวหลังซ์้อคอมผมจะซื้อจากหลายๆร้านแล้วประกอบเองแล้วเนี่ย หุหุ

OverclockZone Member poreking's Avatar

งมเข็มในมหาสมุทรยังง่ายกว่าเลยครับ

OverclockZone Member bomfeedback's Avatar

Pc outlet มั้งอ่ะขายของแปลกๆกว่าชาวบ้าน

ANACOM อ่ะครับ อยู่ชั้นเดียวกับ ซีเอ็ดครับใกล้ๆซีเอ็ดเลยตรงทางเข้าห้องน้ำพอดี ซื้อที่นี่ตลอดครับ บริการดี แต่ผมชอบประกันนะเคลมง่าย เคลมได้ของทั้งSynnex และ D-COM ราคาก็พอๆกับ JIBครับ บางอย่างแพงกว่าบางอย่างถูกกว่า ยังไงก็ลองเข้าไปสอบถามจัดสเป๊กก่อนก็ได้ครับแล้วค่อยตัดสินใจ ของอย่างนี้มันอยู่ที่คนครับเข้าร้านนี้ถูกใจก็เข้ามาตลอด

Last edited by roser; 24 Apr 2008 at 17:29:07.

OverclockZone Member Cash Revolve's Avatar

Autonet ก็ดีครับ

แต่แนะนำ Anacom อีกร้าน ใครที่เคยไปแล้วว่าห่วย
    ตอนนี้ปรับปรุงแล้วครับ เจ๋งมาก เฮียขี้โม้ได้ใจ แต่เอาฮาดีครับ

ปล. ผมเคยเจอความห่วยของร้านนี้จนไม่เดินเข้าเป็นปี
    จนวันก่อนไปซื้อของให้เพื่อนถึงพบความเปลี่ยนแปลง

OverclockZone Member Trojan's Avatar

Quote Originally Posted by roser View Post
    ANACOM อ่ะครับ อยู่ชั้นเดียวกับ ซีเอ็ดครับใกล้ๆซีเอ็ดเลยตรงทางเข้าห้องน้ำพอดี ซื้อที่นี่ตลอดครับ บริการดี แต่ผมชอบประกันนะเคลมง่าย เคลมได้ของทั้งSynnex และ D-COM ราคาก็พอๆกับ JIBครับ บางอย่างแพงกว่าบางอย่างถูกกว่า ยังไงก็ลองเข้าไปสอบถามจัดสเป๊กก่อนก็ได้ครับแล้วค่อยตัดสินใจ ของอย่างนี้มันอยู่ที่คนครับเข้าร้านนี้ถูกใจก็เข้ามาตลอด

โอ้ทำให้ผมนึกได้ ช่วงปีใหม่ผมไปซ์้อจอ LCD LG 22" ร้านนี้ล่ะครับ เป็นการเข้าร้านนี้ครั้งแรกด้วย พนักงานเขาก็บริการให้ผมเทสเจอตั้งหลายรอบ ที่สำคัญลดราคาให้อีกตั้ง 300 หุหุ

โอ้ ขอบคุณมาก ๆ ครับ
    แล้ว ร้าน J.I.B ดีมะครับ
    เห็นมีหลายสาขา แต่พวกรุ่นพี่ผมบอก บริการห่วย
    แล้วมันจริงมะครับ

ป.ล. อยากเจอร้านที่เป็นกันเองครับ แพงกว่าร้านอื่นนิดหน่อยไม่เป็นไร
    แต่ขอให้บริการดีก็พอ ถือว่าเป็นค่า Service ครับ

OverclockZone Member ztarwarz's Avatar

เหอๆ ผมก็เอาบอร์ด ไปเคลมกะ อนาคอม แหละคับ

OverclockZone Member paikrub09's Avatar

เด่วลองแวะไปanacomมั่งดีกว่า วันนั้นพาเพื่อนไปซื้อnb ร้านjib คนขายมั่วๆไงไม่รู้ บอกเด่วลงwindows 2007ให้ เหอะๆ - -* เด่วนี้ไม่ค่อยเข้า jib และเบื่อ+คนเยอะ และไม่ค่อยบริการลูกค้า

Quote Originally Posted by kkpnova View Post
    นั่งรถไปเซียร์นั่งรถไปพันทิพย์ดีกว่าครับของถูกกว่าแน่นอนแถมมีให้เลือกเยอะ

นั่งรถตู้ที่ฟิวเจอร์รังสิตไปลงประตูน้ำแล้วเดินข้ามสะพานลอยเข้าพันทิพย์ใกล้นิดเดียว

ค่ารถ 35บาท เองครับ
    เพิ่งรู้ว่ามีสายนี้ด้วย ปกตินั่งหลายต่อ 70 บาทนู่น

Pc outlet ครับ
    jib ไม่ค่อยได้เรื่อง ปัญหาไม่รู้รับของมาจากไหนเสียเยอะ หรือเป็นที่ระบบขนว่งของเขาคงไม่ดีพอมั่งของเสียเยอะ
    ANACOM ก็ดีครับ คนขายผู้ชายตลกดี
    จริงของที่เซียร์ กับ 1000ทิพ ราคาก็พอๆ กันครับ แต่ที่ พันทิพตังเลือกเยอะดี

OverclockZone Member โอชิน....ใจบาป's Avatar
    ในป่า....ละเมาะที่เดิม

ซื้อแยกประกอบเอง ได้ความรู้อีกเยอะ

ผมอ่ะครับ ประกอบก็ไม่เป็น ความรู้ก็ไม่มีเลยอยากได้ ร้านดีๆ เป็นที่พึ่งสัก 1 ที่ครับ
    จะได้เป็นที่พึ่งยามมีปัญหา อาศัยเพื่อนอย่างเดียวไม่ไหว
    มีเพื่อนก็โง่ พอ ๆ กะ ผมเลย
    จะอาศัยรุ่นพี่ก็หาตัวยาก
    ต้องพึ่งร้านอย่างเดียวครับ งานนี้

OverclockZone Member nnoottyy's Avatar

autonet ครับ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

autonet เคยซื้อเหมือนกัน

รุ่นพี่ผมแนะนำมา มีร้านนึงอยู่ชั้น 3 ครับ
    เห็นบอกว่าร้านไม่ดัง แต่ราคาก็สูสีกับร้านอื่น
    และพนักงานในร้านเป็นกันเอง
    สนใจให้คำปรึกษาลูกค้า

เด๋วผมขอเป็นหนูทดลองครับ
    ถ้าดีจริงจะมาบอกต่อ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks