overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: [คำเตือน!!] ช่วงนี้อากาศร้อนระวังมดขึ้นกล้องกันนะครับ

OverclockZone Member ด๊อกเตอร์แซด's Avatar
    ในใจของเธอตลอดไป....

Default [คำเตือน!!] ช่วงนี้อากาศร้อนระวังมดขึ้นกล้องกันนะครับ

วันนี้กลับมาจากออฟฟิสของ OCZ ถึงบ้าน เตรียมเพื่อที่จะไปชาต์แบตเพื่อทำข่าวในวันรุ่งขั้นเปิดกล้องดูว่าแบตเหลือเท่าไร .... ต่อมาสังเกตมดตัว สองตัววิางไปมาในกล้อง ผมจึงรีบปิดกล้องทันที แล้วถอดกลิ๊บและ แบตออก พร้อมทั้งเอาที่เป่าลมเป่าอีก สอง สามรอบ เครียดมาก เพราะต้องเอาไปใช้งานด้วย ในห้องผมไม่เคยเอาอะไรเข้าไปกินเลย เพราะเพิ่งย้ายกลับมาลาดกระบังแค่วันเดียวเอง งง มาก ๆ ครับ พรุ่งนี้คงต้องพากล้องไปให้ช่างที่ศูนย์เขาล้างและจัดการมดพวกนี้ซะหน่อย แปลกนะ มดบ้าอะไรกินซิลิก้าเจล...งงครับ ระวังกันหน่อยนะครับ พี่น้่อง ผมยังเครียดกะเรื่องกล้องผมไม่หายเลย

OverclockZone Member pattrick's Avatar

น่ากัวจัง - - เพิ่งถอยกล้องมาใหม่ด้วย >.<

OverclockZone Member OJARU's Avatar

โชคดี บ้านผมสะอาด ไม่มีมด

มีแต่ หนู กับ แมลงสาบ

OverclockZone Member e20wac's Avatar

0_0จับมดกินเรยพี่

OverclockZone Member

แสดงว่าไม่ได้เอาใสกล่องอ่ะดิ คนมันมีความรักหรือป่าว มดมันเลยตอม

OverclockZone Member james19's Avatar

ช่วงนี่ผมก็งงๆน่ะ ในแก้วนน้ำพระนี่มดขึ้นตลอดเลยครับผมไม่เข้าใจ

OverclockZone Member BowH's Avatar

ผมใส่กระเป๋าไว้อะครับ ยังไม่เคยเจอมด แต่กลัวจังถ้ามันเข้ากระเป๋า เห้ออออ

OverclockZone Member ด๊อกเตอร์แซด's Avatar
    ในใจของเธอตลอดไป....

ส่งให้ สาาวน้อยชุดแดง..ที่ศูนย์รักษาแล้วครับ พยาบาลสาวบอกว่า ทำแผลนิดหน่อย อาบน่ำออกมา ถ้าไม่มีอาการช้ำใน ก็ไม่เกินสัปดาห์ T-T

OverclockZone Member KITJ's Avatar

บ้านผมจิ้งจกกับแมงสาบมันกินมดไปหมดแล้ว

ตอนนี้จิ้งจกกำลังพยายามกินแมงสาบให้หมดด้วย....

OverclockZone Member OT's Avatar

ใส่ไว้ในกล่องถนอมอาหารแบบมีซีลแล้วก้อทำตามกระทู้ใน Pantip
    ของผมยังอยู่ดีมีสุขครับ ยังไงก็ขอบคุณที่มาเตือนเหมือนครับพี่ ^^

OverclockZone Member kenji_shinoda's Avatar

ยังอยู่ดีมีสุข อิอิ

แต่อากาศมันร้อนจิงๆ กลัววงจรข้างในจะจากไป -*-

OverclockZone Member ing's Avatar

ของ(พ่อ)ผม มันเข้าไปทำรังเลย นานแล้วครับ

OverclockZone Member mookDANG2008's Avatar

Quote Originally Posted by ด๊อกเตอร์แซด View Post
    วันนี้กลับมาจากออฟฟิสของ OCZ ถึงบ้าน เตรียมเพื่อที่จะไปชาต์แบตเพื่อทำข่าวในวันรุ่งขั้นเปิดกล้องดูว่าแบตเหลือเท่าไร .... ต่อมาสังเกตมดตัว สองตัววิางไปมาในกล้อง ผมจึงรีบปิดกล้องทันที แล้วถอดกลิ๊บและ แบตออก พร้อมทั้งเอาที่เป่าลมเป่าอีก สอง สามรอบ เครียดมาก เพราะต้องเอาไปใช้งานด้วย ในห้องผมไม่เคยเอาอะไรเข้าไปกินเลย เพราะเพิ่งย้ายกลับมาลาดกระบังแค่วันเดียวเอง งง มาก ๆ ครับ พรุ่งนี้คงต้องพากล้องไปให้ช่างที่ศูนย์เขาล้างและจัดการมดพวกนี้ซะหน่อย แปลกนะ มดบ้าอะไรกินซิลิก้าเจล...งงครับ ระวังกันหน่อยนะครับ พี่น้่อง ผมยังเครียดกะเรื่องกล้องผมไม่หายเลย
    ของผมวางไว้หลังทีวีชนิดถุงใหญ่เลย อาทิตย์เดียวมันกินหมดเลย งงเหมือนกัน
    Last edited by mookDANG2008; 8 May 2008 at 09:39:54.

OverclockZone Member mookDANG2008's Avatar

ถุงด้วยนะครับ ไม่ใช่เเค่ของข้างใน

Bookmarks

Bookmarks