overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 38

Thread: ช่วยหนูตัดสินใจทีได้มั้ยอ่าส์~* เอาไงดีกับ Vga

OverclockZone Member

Default ช่วยหนูตัดสินใจทีได้มั้ยอ่าส์~* เอาไงดีกับ Vga

คือว่าซีเครียสสส มาก ๆ (ยิ่งกว่าซีเรียส) คือว่า ใจจริง ๆ อยากได้ X1600Pro อ่าคะ

แต่ว่ามันไม่สามารถหาของได้เลย สั่งไหนก็หมด วันนี้ไปสั่งกะ com7 เค้าก็บอกหมด ต้องเช็คจาก

ตัวแทนทั่วประเทศเลย ว่าค้างที่จังหวัดไหนบ้าง (Stock หมดแล้ว) ก็เลยเหมือนมืดมน ๆ กับรุ่นนี้แล้ว

จะหามือสองก็ไม่ทันชาวบ้านเค้า ประกาศขายปุ๊บ โดนเอาไปปั๊บ (อย่างว่าคนบ้านไกล)

ตอนนี้ไปเจอ Galaxy Gf 7600GS DDR2 256mb มานะคะ (4900 บาท) มีของด้วยสั่งได้เลย

ก็เลยกลับมาถามความเห็นพี่ ๆ ก่อนนะค่ะ ว่าเอารุ่นนี้ดีมั้ย? หรือว่ารอ X1600 มือสองมันตกมาถึงท้อง

ในโอกาสหน้าเอา แบบอยากโอนเงินให้พี่ ๆ ที่ไว้ใจได้รับของให้แบบนี้อาค่ะ ฝ้ายยินดีออกค่ารถ

ค่าเสียเวลา ค่าส่งของให้ ถ้าพี่ ๆ คนไหนกรุณา

ps แล้วระหว่าง ของมือหนึ่งกะมือสองมันต่างกันมากเปล่าค่ะ เห็นมีท่านนึงขาย Powercolor

X1600Pro 3200 บาทงะ อยากได้จัง ใครอยู่แถวเดอะมอลบางกะปิ รับให้หนูหน่อยจิ อิ ๆ

เดี๋ยวโอนเงินให้

เครียดจัง มือหนึ่งก็แพง มือสองก็ไกล เอายังไงดีหว่า?

ผมอยู่

OverclockZone Member keang's Avatar

เห็นหาหลายวันละ ยังไม่ได้ของสักที

เอางี้ไม๊ เดี๋ยวประมาณมะรืน ผมจะไปเดินพันทิพ
    คุณฝ้ายอยากได้ตัวไหน ระบุยี่ห้อ+รุ่นให้ชัดเจน
    ถ้าเจอร้านไหนขาย จะลองคุยกับทางร้านให้ว่ารับส่งของไปที่เชียงใหม่ได้ไม๊
    จะขอเบอร์ร้าน+ชื่อคนขาย แล้วให้คุณฝ้ายโทรคุยกับเค้าเองเลย

ตัวASUS X1600PRO คราวก่อนที่ไปเดินพันทิพ ผมว่ายังเห็นอยู่น่ะ แต่เป็นแรมDDR2 512เมก
    แต่เป็นประกันA&L ซึ่งสู้พวกCom7หรือDComไม่ได้แน่ๆ

เรื่องโอนเงินให้คนที่ไม่รู้จักกัน เป็นไปได้ ผมว่าอย่าเสี่ยงดีกว่าครับ
    เสียเงินไม่เท่าไหร่ กลัวจะเสียความรู้สึกน่ะ

หรือไม่ก็PM,บอกเบอร์โทร เจอร้านไหนขายหรืออยากถามรายละเอียดเพิ่ม จะได้โทรถามตอนนั้นเลย
    โทรศัพท์ผมมีโปรฟรีช่วงกลางวันในเครือข่ายเดียวกัน(DTAC)

ปล. เพิ่งนึกออก คุณฝ้ายหาแบบAGPใช่ป่าวครับ
    Last edited by keang; 8 Dec 2006 at 01:33:56.

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

หาให้ได้ไวๆนะครับบ แต่ผมว่า X1600Pro นี่เป็น 7600GS จะแจ่มหว่าไหมอ่า

OverclockZone Member pangpang's Avatar

SAPPHIRE AGP 8X SAPPHIRE RADEON X1600 AGP 256MB DDR2 VGA/TVO/DVI-I 3 Yrs. A&L 4890
    GALAXY AGP8X 76SEE8HDFA GALAXY VGA 76SEE8HDFA 76GS AGP 256M DDR2 128Bit w/ 2 Yrs. A&L 5120
    SAPPHIRE AGP 8X SAPPHIRE RADEON X1650PRO 256MB DDR3 AGP 3 Yrs. A&L 5550
    HWH น่าจะมีให้คุณทุกตัวนะคับลองไปถามดูคับ

[]
    Guest

ตัว7600GS แรงกว่าครับ เอาเลยก็ได้ครับถ้างบพอ

OverclockZone Staff มหาชะนี's Avatar

เอา Galaxy 7600GS เลยครับ เชียร์ ๆ ๆ

OverclockZone Member popkongkang's Avatar

ใจรักตัวไหนเอาตัวนั้น ของมันบี้ๆกันอยู่ต่างกันที่ความสวย

ขอบคุณทุกความเห็นคร๊า ~*

งั้นเอา GF 7600GS นี้เลยนะ

จะได้ไปมัดจำไว้ ร้อนใจอยากเล่น GE ใจจะขาดแล้ว

SPEC:
    กราฟิกชิป GeForece 6600GT 8 เรนเดอริงไปป์ไลน์ 0.11 ไมครอน
    ระบบบัส AGP 8X
    ความเร็ว GPU/Memory 500/450MHz
    หน่วยความจำ SAMSUNG GDDR3 128 บิต 128MB (2 นาโนวินาที)
    RAMDACs 400MHz
    Fill Rate 4.0(billion texels/sec.)
    เทคโนโลยีการแสดงผล CineFX 3.0 Engine, Intellisample 3.0 Technology HCT, High-Precision Graphics, nView Multi-display Technology, Digital Vibrance Control (DVC) 3.0, Architected for Cg
    เอาต์พุต DVI, VGA, HDTV-Out

พี่ kongi เอาตัวนี้มาขาย อยากได้เหมือนกันนะค่ะ น่าสนรึเปล่าเอ่ย ? มีเวลาอีก 1 วันในการตัดสิน

ใจ กริ กริ ~* ถ้าพี่เค้าส่ง พกง ได้ก็ดีเลยจิ

OverclockZone Member aprodise's Avatar

ทำไม ไม่เพิ่มอีก 500 ได้ 6800gs เลยอ่ะ

เชียร์ 6800gs 555

OverclockZone Member keang's Avatar

ระวังน๊า รีบเกินไป อาจได้ของไม่ถูกใจ
    ราคาของแต่ละชิ้นที่คุณฝ้ายบอกมา ต่างกันไม่ถึง1พันบาท
    จริงอยู่1พันอาจดูมาก แต่ก็ยังอยู่ในงบที่คุณฝ้ายจ่ายเพิ่มได้

แต่ถ้ารีบร้อนเกินไป ซื้อมาแล้วไม่เป็นอย่างที่คิด จะกลายเป็นเสียมากกว่าเดิม

ถ้าจำไม่ผิด เกมที่คุณฝ้ายเคยบอกจะเล่น ส่วนใหญ่เป็นเกมออนไลน์
    ถ้าเอาแค่ออนไลน์ อาจไม่ต้องใช้สเปคสูงก็ได้ครับ
    เอาเงินที่เหลือไปสมทบทุนเพิ่มแรม จะช่วยให้ระบบเร็วขึ้น
    Last edited by keang; 8 Dec 2006 at 11:08:36.

Quote Originally Posted by keang View Post
    ระวังน๊า รีบเกินไป อาจได้ของไม่ถูกใจ
    ราคาของแต่ละชิ้นที่คุณฝ้ายบอกมา ต่างกันไม่ถึง1พันบาท
    จริงอยู่1พันอาจดูมาก แต่ก็ยังอยู่ในงบที่คุณฝ้ายจ่ายเพิ่มได้

แต่ถ้ารีบร้อนเกินไป ซื้อมาแล้วไม่เป็นอย่างที่คิด จะกลายเป็นเสียมากกว่าเดิม

ถ้าจำไม่ผิด เกมที่คุณฝ้ายเคยบอกจะเล่น ส่วนใหญ่เป็นเกมออนไลน์
    ถ้าเอาแค่ออนไลน์ อาจไม่ต้องใช้สเปคสูงก็ได้ครับ
    เอาเงินที่เหลือไปสมทบทุนเพิ่มแรม จะช่วยให้ระบบเร็วขึ้น
    คุณชายเค้าจะเอาไปยิงคนด้วยมั้งค่ะ เห็นร่ำ ๆ จะกลับสมรภูมิ Battlefield ของเค้า

แล้ว

ps. แอบเห็นรูปคอมหรือ spec คอมที่เค้าโพสไว้ใน Sig แล้วใจหาย อลังการกันมากเลย

แอบดูของตัวเองเจ้าเต่าน้อย P4 2.0 งี้ Ram 512 งี้ ตอนนี้ถ้าได้ vga แล้ว

ก็ว่าจะหา Cpu 3.0 มือสองซักตัว กับ Ram เปง 1G นี้ละค่ะ คงพอเล่นได้อีกซัก 3 ปี (มั้ง) อิ ๆ

P4 3.0 SOcket 478 มือสองมีประกันตัวละเท่าไหร่อาค่ะ สะสมค่าขนมกันต่อไป ทรมานจริง ~*

OverclockZone Member Overclockz's Avatar
    ที่ทำการไปรษณีย์ฉะเชิงเทรา

ยังคงสนับสนุน 6800 GS อีก 1 เสียงคับ เพิ่มเงินอีกนิด แต่ ของมันแรงงง

Quote Originally Posted by aprodise View Post
    ทำไม ไม่เพิ่มอีก 500 ได้ 6800gs เลยอ่ะ

เชียร์ 6800gs 555

Quote Originally Posted by Overclockz View Post
    ยังคงสนับสนุน 6800 GS อีก 1 เสียงคับ เพิ่มเงินอีกนิด แต่ ของมันแรงงง
    ไหนๆก็ไหนๆละ เอาเสียงแหบๆของผมเพิ่มไปอีก1เสียง

OverclockZone Member nutapongp's Avatar

6800 อีกเสียงครับ แต่ระวัง(ลื่น)หัวแตก

G.แก้มก้น Member nazzzaa's Avatar

หันไปดู 6800GS ครับหรือไม่ก็ 1650pro คับ

เพิ่งนึกได้
    เมื่อคืนน้องชายมาที่บ้าน เค้าใช้6800อยู่ เลยให้เค้าเทียบกับ7600
    เปิดเกมGE ฉากริมน้ำ 7600 ให้ริ้วคลื่นของผิวน้ำมากกว่า 6800
    ส่วนความลื่นก็ไม่ได้รู้สึกแตกต่างกัน
    Last edited by keang; 8 Dec 2006 at 13:17:01.

Quote Originally Posted by keang View Post
    เพิ่งนึกได้
    เมื่อคืนน้องชายมาที่บ้าน เค้าใช้6800อยู่ เลยให้เค้าเทียบกับ7600
    เปิดเกมGE ฉากริมน้ำ 7600 ให้ริ้วคลื่นของผิวน้ำมากกว่า 6800
    ส่วนความลื่นก็ไม่ได้รู้สึกแตกต่างกัน
    งั้นหนูเอา 7600GS นี้เลยนะจ๊ะ เพราะไม่อยากไปวิ่งไล่หาแล้วอ่า

หาซะรอบเชียงใหม่ ร้านที่มีขายดันอยู่ใกล้บ้านซะงั้น

ไปดูของราคาแพง ๆ ในร้าน vga ตัวละ 2หมื่นกว่า Soundcard อันละหมื่นกว่า ๆ

ถ้าเอามาเล่นเกมส์สงสัยจะเพลินน่าดู เอา vga 2 ตัวมาใส่พร้อมกันไรนั้นอาคะ ท่าทางอลังการ

เมื่อไรจะถูกหวยรางวัลที่ 1 บ้างเนี้ยยย ซื้อทุกงวด ๆ ละใบ ชิ ~* เมื่อก่อนเที่ยวเก่ง ตั้งแต่

มีคอมที่บ้านไม่อยากไปเที่ยวไหนเลย นั่งเล่นเกมส์สบายใจกว่าเยอะเลย

OverclockZone Member Overclockz's Avatar
    ที่ทำการไปรษณีย์ฉะเชิงเทรา

7600 ก็ได้คับ ถ้ามีของ ก็ไปสอยมา เลย นอกเรื่องนิดนึง ไอ่ตัวอักษร ~* <<< อันนี้ น่าจะ ติดมา จาก เกม Ragnarok ใช่มั้ย ผมเดาเอานะ งิงิ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks