Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหนูตัดสินใจทีได้มั้ยอ่าส์~* เอาไงดีกับ Vga

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหนูตัดสินใจทีได้มั้ยอ่าส์~* เอาไงดีกับ Vga

คือว่าซีเครียสสส มาก ๆ (ยิ่งกว่าซีเรียส) คือว่า ใจจริง ๆ อยากได้ X1600Pro อ่าคะ

แต่ว่ามันไม่สามารถหาของได้เลย สั่งไหนก็หมด วันนี้ไปสั่งกะ com7 เค้าก็บอกหมด ต้องเช็คจาก

ตัวแทนทั่วประเทศเลย ว่าค้างที่จังหวัดไหนบ้าง (Stock หมดแล้ว) ก็เลยเหมือนมืดมน ๆ กับรุ่นนี้แล้ว

จะหามือสองก็ไม่ทันชาวบ้านเค้า ประกาศขายปุ๊บ โดนเอาไปปั๊บ (อย่างว่าคนบ้านไกล)

ตอนนี้ไปเจอ Galaxy Gf 7600GS DDR2 256mb มานะคะ (4900 บาท) มีของด้วยสั่งได้เลย

ก็เลยกลับมาถามความเห็นพี่ ๆ ก่อนนะค่ะ ว่าเอารุ่นนี้ดีมั้ย? หรือว่ารอ X1600 มือสองมันตกมาถึงท้อง

ในโอกาสหน้าเอา แบบอยากโอนเงินให้พี่ ๆ ที่ไว้ใจได้รับของให้แบบนี้อาค่ะ ฝ้ายยินดีออกค่ารถ

ค่าเสียเวลา ค่าส่งของให้ ถ้าพี่ ๆ คนไหนกรุณา

ps แล้วระหว่าง ของมือหนึ่งกะมือสองมันต่างกันมากเปล่าค่ะ เห็นมีท่านนึงขาย Powercolor

X1600Pro 3200 บาทงะ อยากได้จัง ใครอยู่แถวเดอะมอลบางกะปิ รับให้หนูหน่อยจิ อิ ๆ

เดี๋ยวโอนเงินให้

เครียดจัง มือหนึ่งก็แพง มือสองก็ไกล เอายังไงดีหว่า?

ผมอยู่

Comment

เห็นหาหลายวันละ ยังไม่ได้ของสักที

เอางี้ไม๊ เดี๋ยวประมาณมะรืน ผมจะไปเดินพันทิพ
      คุณฝ้ายอยากได้ตัวไหน ระบุยี่ห้อ+รุ่นให้ชัดเจน
      ถ้าเจอร้านไหนขาย จะลองคุยกับทางร้านให้ว่ารับส่งของไปที่เชียงใหม่ได้ไม๊
      จะขอเบอร์ร้าน+ชื่อคนขาย แล้วให้คุณฝ้ายโทรคุยกับเค้าเองเลย

ตัวASUS X1600PRO คราวก่อนที่ไปเดินพันทิพ ผมว่ายังเห็นอยู่น่ะ แต่เป็นแรมDDR2 512เมก
      แต่เป็นประกันA&L ซึ่งสู้พวกCom7หรือDComไม่ได้แน่ๆ

เรื่องโอนเงินให้คนที่ไม่รู้จักกัน เป็นไปได้ ผมว่าอย่าเสี่ยงดีกว่าครับ
      เสียเงินไม่เท่าไหร่ กลัวจะเสียความรู้สึกน่ะ

หรือไม่ก็PM,บอกเบอร์โทร เจอร้านไหนขายหรืออยากถามรายละเอียดเพิ่ม จะได้โทรถามตอนนั้นเลย
      โทรศัพท์ผมมีโปรฟรีช่วงกลางวันในเครือข่ายเดียวกัน(DTAC)

ปล. เพิ่งนึกออก คุณฝ้ายหาแบบAGPใช่ป่าวครับ
      Last edited by keang; 8 Dec 2006, 01:33:56.

Comment

หาให้ได้ไวๆนะครับบ แต่ผมว่า X1600Pro นี่เป็น 7600GS จะแจ่มหว่าไหมอ่า

Comment

SAPPHIRE AGP 8X SAPPHIRE RADEON X1600 AGP 256MB DDR2 VGA/TVO/DVI-I 3 Yrs. A&L 4890
          GALAXY AGP8X 76SEE8HDFA GALAXY VGA 76SEE8HDFA 76GS AGP 256M DDR2 128Bit w/ 2 Yrs. A&L 5120
          SAPPHIRE AGP 8X SAPPHIRE RADEON X1650PRO 256MB DDR3 AGP 3 Yrs. A&L 5550
          HWH น่าจะมีให้คุณทุกตัวนะคับลองไปถามดูคับ

Comment

ตัว7600GS แรงกว่าครับ เอาเลยก็ได้ครับถ้างบพอ

Comment

เอา Galaxy 7600GS เลยครับ เชียร์ ๆ ๆ

Comment

ใจรักตัวไหนเอาตัวนั้น ของมันบี้ๆกันอยู่ต่างกันที่ความสวย

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นคร๊า ~*

งั้นเอา GF 7600GS นี้เลยนะ

จะได้ไปมัดจำไว้ ร้อนใจอยากเล่น GE ใจจะขาดแล้ว

Comment

SPEC:
                    กราฟิกชิป GeForece 6600GT 8 เรนเดอริงไปป์ไลน์ 0.11 ไมครอน
                    ระบบบัส AGP 8X
                    ความเร็ว GPU/Memory 500/450MHz
                    หน่วยความจำ SAMSUNG GDDR3 128 บิต 128MB (2 นาโนวินาที)
                    RAMDACs 400MHz
                    Fill Rate 4.0(billion texels/sec.)
                    เทคโนโลยีการแสดงผล CineFX 3.0 Engine, Intellisample 3.0 Technology HCT, High-Precision Graphics, nView Multi-display Technology, Digital Vibrance Control (DVC) 3.0, Architected for Cg
                    เอาต์พุต DVI, VGA, HDTV-Out

พี่ kongi เอาตัวนี้มาขาย อยากได้เหมือนกันนะค่ะ น่าสนรึเปล่าเอ่ย ? มีเวลาอีก 1 วันในการตัดสิน

ใจ กริ กริ ~* ถ้าพี่เค้าส่ง พกง ได้ก็ดีเลยจิ

Comment

ทำไม ไม่เพิ่มอีก 500 ได้ 6800gs เลยอ่ะ

เชียร์ 6800gs 555

Comment

ระวังน๊า รีบเกินไป อาจได้ของไม่ถูกใจ
                        ราคาของแต่ละชิ้นที่คุณฝ้ายบอกมา ต่างกันไม่ถึง1พันบาท
                        จริงอยู่1พันอาจดูมาก แต่ก็ยังอยู่ในงบที่คุณฝ้ายจ่ายเพิ่มได้

แต่ถ้ารีบร้อนเกินไป ซื้อมาแล้วไม่เป็นอย่างที่คิด จะกลายเป็นเสียมากกว่าเดิม

ถ้าจำไม่ผิด เกมที่คุณฝ้ายเคยบอกจะเล่น ส่วนใหญ่เป็นเกมออนไลน์
                        ถ้าเอาแค่ออนไลน์ อาจไม่ต้องใช้สเปคสูงก็ได้ครับ
                        เอาเงินที่เหลือไปสมทบทุนเพิ่มแรม จะช่วยให้ระบบเร็วขึ้น
                        Last edited by keang; 8 Dec 2006, 11:08:36.

Comment

Originally posted by keang View Post
                          ระวังน๊า รีบเกินไป อาจได้ของไม่ถูกใจ
                          ราคาของแต่ละชิ้นที่คุณฝ้ายบอกมา ต่างกันไม่ถึง1พันบาท
                          จริงอยู่1พันอาจดูมาก แต่ก็ยังอยู่ในงบที่คุณฝ้ายจ่ายเพิ่มได้

แต่ถ้ารีบร้อนเกินไป ซื้อมาแล้วไม่เป็นอย่างที่คิด จะกลายเป็นเสียมากกว่าเดิม

ถ้าจำไม่ผิด เกมที่คุณฝ้ายเคยบอกจะเล่น ส่วนใหญ่เป็นเกมออนไลน์
                          ถ้าเอาแค่ออนไลน์ อาจไม่ต้องใช้สเปคสูงก็ได้ครับ
                          เอาเงินที่เหลือไปสมทบทุนเพิ่มแรม จะช่วยให้ระบบเร็วขึ้น
                          คุณชายเค้าจะเอาไปยิงคนด้วยมั้งค่ะ เห็นร่ำ ๆ จะกลับสมรภูมิ Battlefield ของเค้า

แล้ว

ps. แอบเห็นรูปคอมหรือ spec คอมที่เค้าโพสไว้ใน Sig แล้วใจหาย อลังการกันมากเลย

แอบดูของตัวเองเจ้าเต่าน้อย P4 2.0 งี้ Ram 512 งี้ ตอนนี้ถ้าได้ vga แล้ว

ก็ว่าจะหา Cpu 3.0 มือสองซักตัว กับ Ram เปง 1G นี้ละค่ะ คงพอเล่นได้อีกซัก 3 ปี (มั้ง) อิ ๆ

P4 3.0 SOcket 478 มือสองมีประกันตัวละเท่าไหร่อาค่ะ สะสมค่าขนมกันต่อไป ทรมานจริง ~*

Comment

ยังคงสนับสนุน 6800 GS อีก 1 เสียงคับ เพิ่มเงินอีกนิด แต่ ของมันแรงงง

Comment

Originally posted by aprodise View Post
                              ทำไม ไม่เพิ่มอีก 500 ได้ 6800gs เลยอ่ะ

เชียร์ 6800gs 555

Originally posted by Overclockz View Post
                              ยังคงสนับสนุน 6800 GS อีก 1 เสียงคับ เพิ่มเงินอีกนิด แต่ ของมันแรงงง
                              ไหนๆก็ไหนๆละ เอาเสียงแหบๆของผมเพิ่มไปอีก1เสียง

Comment

Working...
                              X