Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากขอความเห็นเรื่องการดูแลหน้าจอ Notebook ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากขอความเห็นเรื่องการดูแลหน้าจอ Notebook ครับ

คือตอนนี้ใช้ S41 อยู่แล้วกะลังคิดว่าจะไปติดฟิลม์กันรอย อยากให้เพื่อนๆพี่น้องช่วยแนะนำหน่อยครับว่าควรติดหรือเปล่า? ถ้าควรติดจะใช้ร้านหรือว่ายี่ห้อไหนดี พอดีตอนนี้ผมใช้แล้วมันเกิดมีรอยเหมือนรอยขนแมวเส้นเล็กๆอ่ะครับไม่รุว่าพอจะมีน้ำยาอะไรเช็ดออกหรือเปล่า ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบนะครับ ถือว่าความรู้ให้กับคนใช้ notebook มือใหม่อย่างผมและก็ท่านอื่นๆอีกด้วย ขอบคุณครับ

ควรติดคับ เพื่อป้องกันเป็นรอยและลดการสะท้อนแสงของจอ(เพราะจอs41เป้นจอกระจก) ยี่ห้อไรนี่ผมมไ่แน่ใจแต่ที่ผมติดผมเอาแบบที่มันเกรดดีๆราคาแพงๆหน่อยๆ 1000กว่าบาทคับของผมติดเมื่อ3เดือนที่แล้วที่เซียร์ จำชื่อร้านไม่ได้รู้แต่อยู่ชั้น3 เจ้าของเป็นผู้หญิง ซื้อกับเค้าแล้วเค้าติดให้ฟรี ก่อนติดก็เช็ดและใช้นํ้ายาทำความสะอาดให้ก่อน

ส่วนนํ้ายาลดรอยหน้าจอ ผมซื้อมาเหมือนกันเช็ดจอlcdที่โต๊ะคอมเพราะไม่ได้ติดฟิลม์ ยี่ห้อtoch klean ราคา80กว่าบาท ใช้กับฟองนํ้าเช็ด และตามด้วยผ้านาโนเช็ดอีกที ลดรอยในจอlcd ไปได้พอควร

Comment

กำ เนตเน่าเบิ้ลมา2
      Last edited by 12345678910; 22 Apr 2008, 14:12:35.

Comment

ผมเพิ่งซื้อมาเป็นขนแมวแล้วมีทางแก้ไหม ฮือๆๆ

Comment

อย่าใช้ผ้าแข็ง

อย่าใช้ผ้าที่มีอะไรติดแข็งๆ

ผ้าซามัวเช็ดรถนั่นแหละแหล่ม

Comment

ขอบคุงหลายๆๆ

Comment

Working...
            X