Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ P5W DH นิดซ์ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ P5W DH นิดซ์ ครับ

ตอนนี้ Bios ของ M/B P5W DH เวอร์ชั่นไหนดีสุดหรอครับผมใช่ 1705 อยู่อ่ะครับ ใช้กับ 930 มันเย็นแปลกๆไม่รู้เป็นที่อะไร

แล้วมีใครใช้บอดตัวนี้กับ 930 ป่ะครับอยากรู้ว่าลากได้ดีมั้ยแล้วก็อุณภูมิมันเย็นผิดปรกติหรือเปล่า

แล้วอยากรู้ว่า MB ตัวนี้โม VDroop แบบใช้ดินสอได้ป่ะครับเพราะว่าไฟมันตกมากเลยอ่ะใช้ PSU Enermax 460

ในเวปของasus ไบออสใหม่สุดแค่1602

ไฟตก คุณหมายถึง
    enermaxจ่ายไฟv+ได้ไม่ตรง หรือ pwm ของ p5w จ่ายไฟไม่นิ่งครับ

Comment

Originally posted by keang View Post
      ในเวปของasus ไบออสใหม่สุดแค่1602

ไฟตก คุณหมายถึง
      enermaxจ่ายไฟv+ได้ไม่ตรง หรือ pwm ของ p5w จ่ายไฟไม่นิ่งครับ
      ผมว่าน่าจะหมายถึงเวลา Load แล้วไฟมัน Droop ลงอ่ะครับ

Comment

VCore ไฟชุดนี้มันขึ้นลงตลอดเวลาอยู่แล้วนี่ครับ
        ขึ้นลงตามการทำงานของตัวcpu

ถ้าบอร์ดคุณเพิ่งซื้อไม่นาน น่าจะเป็นrevใหม่แล้ว ในไบออสมีให้ปรับอยู่แล้ว
        ไม่จำเป็นต้องไปใช้ดินสอมาขีดเขียนเพิ่มไฟอีกแล้ว

Comment

Working...
        X