Announcement

Collapse
No announcement yet.

xfx 9600gt รหัส DDR3 [94PYHF4] คือตัวไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• xfx 9600gt รหัส DDR3 [94PYHF4] คือตัวไหนครับ

เห็นขายที่ร้าน jib นะครับ
    เลยอยากรู้ว่า core/mem เท่าไรครับ

XFX GeForce 9600GT 512MB DDR3
    (PV-T94P-YHF4, PV-T94P-YHFU)

Clock rate:
    650 MHz

Memory Clock:
    1.8 GHz

http://www.xfxforce.com/web/product/...ductId=2037688

Comment

สวยดีนะ PCB สีดำง่ะ

แต่ราคาก้อนะ

Comment

ดูท่าจะไม่เย็นเท่าไรเลยนะเนี้ยยย
        พัดลมเล็กจัง

มีเว็บการทดสอบความแรงมั้ยครับ
        เอาแบบที่เทียบกับตัวอื่นๆและยื่ห่ออื่นๆอะครับ

เอ้อลืมไปครับ ตัวนี้มันล๊อตใหม่หรอครับ

ขอบคุณคราบบบบ

Comment

เห็นซิงค์อย่างนี้แต่เย็นกว่าอันเดิมโขเลยนะครับลากไกลได้ชิลๆเลยยี่ห้อนี้

Comment

อยากรู้เหมือนกันว่าซิงค์จะเย็นก่ากัน ระหว่าง ref กะ ตัวนี้ อ่ะ

Comment

แล้วค่าตัว เจ้าตัวนี้เป็นไงครับ

Comment

XFX 8800GT sink ก้อแบบ ผมเห็นแล้วเลยไปสอย gig แืทน

Comment

ซ้ำคับ
                  Last edited by zero_za; 22 Apr 2008, 22:59:08.

Comment

ตัวใหม่แพงกว่าซัก 8 ร้อย คับ

แต่สเปกเท่าๆกันเลยนะ เปลี่ยนแค่ซิงค์ กะ PCB มั้งคับ

Comment

..นอกเรื่องครับ ต้องขอโทษด้วย เผอิญผมได้Asus EN7900GT.มาตัวหนึ่ง
                      ตัวนี้จะคล๊อคได้เต็มที่เท่าไหร่ครับ ผมเปลี่ยนซิ้งค์แล้วเป็นของอาร์คติคฯ แบบเป็นกล่อง
                      ใสๆ มีพัดลมทางด้านหน้า แล้วเป่าลมออกหลังเคสน่ะครับ ตอนนี้ผมคล๊อคแค่+ไป20ทั้งสองค่า
                      กลัวน่ะครับ(มือใหม่มากๆ) แต่เทสต์ด้วย 3D Mark 03,05,06แบบติดต่อกัน ก็อุณหภูมิ59-62
                      เลยอยากทราบว่าควรจะลากไปเท่าไหร่ดี ที่จะให้มันไม่ร้อนนัก และอายุยืนยาว..
                      ผมจะเปลี่ยนคอมพ์ครั้งหนึ่งก็ไม่ต่ำกว่า5ปีครับ นี่เป็นครั้งที่2 เลยอยากให้อยู่ยาวๆ
                      ...ผิดหัวข้อ หรือสร้างความรำคาญ ก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by ccr2202 View Post
                        ..นอกเรื่องครับ ต้องขอโทษด้วย เผอิญผมได้Asus EN7900GT.มาตัวหนึ่ง
                        ตัวนี้จะคล๊อคได้เต็มที่เท่าไหร่ครับ ผมเปลี่ยนซิ้งค์แล้วเป็นของอาร์คติคฯ แบบเป็นกล่อง
                        ใสๆ มีพัดลมทางด้านหน้า แล้วเป่าลมออกหลังเคสน่ะครับ ตอนนี้ผมคล๊อคแค่+ไป20ทั้งสองค่า
                        กลัวน่ะครับ(มือใหม่มากๆ) แต่เทสต์ด้วย 3D Mark 03,05,06แบบติดต่อกัน ก็อุณหภูมิ59-62
                        เลยอยากทราบว่าควรจะลากไปเท่าไหร่ดี ที่จะให้มันไม่ร้อนนัก และอายุยืนยาว..
                        ผมจะเปลี่ยนคอมพ์ครั้งหนึ่งก็ไม่ต่ำกว่า5ปีครับ นี่เป็นครั้งที่2 เลยอยากให้อยู่ยาวๆ
                        ...ผิดหัวข้อ หรือสร้างความรำคาญ ก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ
                        ช่วงแรกๆก้อปรับขึ้นทีละ 20-50 ก้อได้คับ
                        แล้วก้อเทสโปรแกรมต่างๆ แล้วดู อุณหภูมิตอน Full Load คับ ว่ามากเกินไปไหม 70-80 นี่เริ่มร้อนแล้วคับ
                        ถ้าเทสไม่ผ่าน หรือ อุณหภูมิสูงเกินไป ก้อลด ลง มาหน่อยคับ

เอาจนได้ค่าที่มากที่สุด + เทสผ่าน + ไม่ร้อนจนเกินไป

ปล. การ์ดแต่ละตัวได้ไม่เท่ากันคับ ต้องลองเองนะคับ ถ้าไม่เสถียรเด๋วก้อมีอาการเองแหละคับ

Comment

อยากได้ตัวนี้เหมือนกัน แต่ไปสอยตัว YDF4 มือสองมาซะแระ ลากไป 740/1050 ก็พอถูไถครับ PCB สีดำสวยมั่กๆๆ

Comment

..ขอขอบคุณ คุณzero_za มากครับ

Comment

Working...
                            X