Announcement

Collapse
No announcement yet.

โนตบุค เพิ่งถอยมา เช็คมากไปเพราะความไม่รู้ เป็นขนแมวเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โนตบุค เพิ่งถอยมา เช็คมากไปเพราะความไม่รู้ เป็นขนแมวเลย

มีทางแก้ไขไหมครับ ที่จะขัดมันออกได้อ่ะ หรือว่าเคลมได้ไหม

อย่าไปเช็ดมันอีกครับ เช็ดมันก็ไม่ออก เด๋วจะมีรอยเพิ่ม

ทางแก้ที่จะให้ไม่เป็นก็คือซ์้อสติกเกอร์ลายสวยๆ

สำหรับติดกันรอยมาแปะฝาบนครับ แผ่นละ 150 สวยมากๆ ทนด้วยเอามีดกรีดไม่เปนรอยอะ

ส่วนคีบอร์ดถ้าจะแปะก็นั่งตัดเอา แปะรอบๆ ที่วางมือให้หมดเลย มันจะไม่เหลืองครับเวลามันเก่า

Comment

ผมเคยตอนใช้ vaio t16sp เจอคราบกาวฝานอกไปเอายางลบมาขูดออกผลที่ได้คือเป็นด่างๆเลย T T ตอนนั้นเพื่อนหัวเราะเยาะใหญ่เลยครับ

Comment

ผมหมายถึงจอครับที่เป็นขนแมว ทำไงดี

Comment

ทำอะไรไม่ได้ครับ นอกจากจะป้องกันไม่ให้มันเกิดอีก ทางที่ดีไปซื้อฟิล์มกันรอยมาติดดีกว่าครับจะได้ไม่เป็นมากกว่าเดิม

Comment

ขนแมวยังไม่เท่าไหร่ครับ อนาคตจอ dead เคลมกันได้

แต่เครื่องเก่าของผมสิ เปลี่ยนจอก่อนหมดประกัน พอประกันหมดม่านหล่นใส่เป็นรอยฟันยาวนิ้วนึงง่ะ

อดทนใช้ๆไปก่อนครับ คิดซะว่าเปิดจอเราก็ไม่เห็นมันละครับ ^^

Comment

ขอบคุณคับ
              เห็นว่าใช้ขัดสีรถมาขัดได้เหรอคับถ้าจอเป้นจอรุ่นใหม่ ที่มีสารเคลือบเงาที่จออ่ะคับ
              Last edited by saksith; 23 Apr 2008, 10:47:04.

Comment

^
                ^
                ถ้าได้ก็ดีนะเนีย คงสะดวกน่าดูเวลาจอเป็นรอย แต่ยังไม่มีใครมาตอบเลยแฮะ

Comment

Working...
                X