Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเกี่ยวกับ การ์ดจอ และ พาวเวอร์ซัพพลาย อ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเกี่ยวกับ การ์ดจอ และ พาวเวอร์ซัพพลาย อ่ะครับ

คือว่าผมใช้ 6800gs แล้วเกิดอาการไฟไม่พอ

แต่ผมมีพาวเวอร์ซัพพลาย 2 ตัว ผมสามารถเอาพาวเวอร์ซัพพลายอีกตัวที่ไม้ได้ใช้ในเคส มาเสียบต่อไฟเข้าการ์ดจอเลยได้หรือเปล่า (ที่เคส 550w โนเนม อีกตัวนึง 250w) มันจะทำให้การ์ดจอมีปัญหาหรือเปล่า

แล้วก็ ที่สายไฟเสียบไฟเลี้ยงการ์ดจอมันมี 2 สาย ต้องต่อทั้งสองสายหรือเปล่า หรือว่าสายใดสายหนึ่งครับ

แบบว่า ไม่ค่อยรู้เรื่อง

ช่วยตอบให้ทีนะครับ

ไม่บอกรายละเอียดหน่อยหงะ เช่นใช้อาไรมั่วบอร์ดอาไรรุ่นอาไร

Comment

M/B asus p4s533
      CPU P4 2.0Ghz
      Ram 768
      1 cdrw 1 cd r
      1 Harddisk
      power suply 550w & 250 noname
      vga spark GF 6800gs

เปิดเครื่องเล่นเกมได้ปกติ แต่เล่นได้แปบเดียว มันจะโหลดข้อมูลช้าอ่ะครับ

รัน aquamark ได้อะ

Comment

เสียบไป 2 สายเลยครับ การ์ดจอ

ส่วน psu ต่อแยกแบบนั้นก็ได้ครับไม่มีปัญหา

Comment

ลักษณะการต่อจะเป็นแบบนี้อ่ะครับ

550w ก็จะต่อเข้า เมนบอร์ด cd rw cd r HDD ไดรฟ A แล้วก็ พัดลมเคส 2 ตัว แล้วก็มอนิเตอร์

250w กะว่าจะเข้า VGA ตัวเดียวเลยอะ จะได้ไหมอ่ะครับ

แล้วทีไฟเข้าไม่เต็มที่มีผลกับการแสดงผลมากหรือเปล่าครับ

ขอโทษที่ถามมากไปหน่อย แบบว่าไม่ค่อยรู้เรื่องอะครับ

Comment

ได้สบายครับ ผมลองแล้ว ฟันธง...โช๊ะ

Comment

Working...
            X