Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามแบบโง่ๆหน่อยคับ ^^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามแบบโง่ๆหน่อยคับ ^^

คือผมใช้ cpu AMD 2800 Socket 754 แล้วทีนี้ วางอยู่บนโต้ะแล้วมันหล่นลงมาอ่ะคับ

แล้วขาชิพมันหักไป1ขา แล้วก็ล้มไป1ขา อ่ะคับ

เลยอยากรู้ว่าตอนนี้ ท่าซื้อcpu socket 754 AMD จะมีไม๊ครับ

แล้วผมถามอิกอย่างคับตามหัวข้อ 55+

ขา หัก1 ขา ล้มอิก1 ขา ใส่เข้าไป เครื่องจะเปิดติดไม๊คับ แล้วก็คือ chip Cpu พังเลยใช่ไม๊คับ

เพราะทีแรกผมใส่ไปแล้วเครื่องเปิดไม่ติด แล้วพอตอนหลังติดแต่มันก็ทำอารายไม่ได้คับ -*-

แล้วพอทิ้งไว้ 2-3 ชม เปิดใหม่ดันติด แต่มันก็ทำอารายไม่ได้คับ -*-

**อิกนิดคับตามประสาคนไม่รู้เรื่อง อิๆ ขา chip Cpu จาก โรงงาน ต้องไม่มีล้ม ใช่ไม๊คับ ตรงแด่วทุกขาใช่รึเปล่าคับ - - "

วันนี้ไปซื้อใหม่มาก็หาไม่ได้เลยซักร้านอ่ะคับ ที่พันทิพ งามวงวานน้ะคับ

ท่าท่านใดพอรู้ว่า พันทิพใหญ่มีขายก็บอก ผมหน่อยน้ะคับ

ขอบคุณคับ

zjf6mh

ถ้ามันผิดปรกติ จากที่เป็นอยู่ ก็คือจบครับ
    ไม่มีขายแล้ว ลองไปเดินหาตามร้านมือสองดู แต่ต้องทำใจ มันอาจจะพังในอีกเดือนต่อมาก็ได้
    เตรียมเงินซื้อใหม่ ไม่แพงแล้วในบัจจุบัน am2 940 บอร์ดถูก ๆก็มีขายหลายรุ่น แรมก็ถูกจริงๆ
    สรุป ถ้ามันเน่าก็ซื้อใหม่ยกชุดครับ

Comment

คือผมก็อยากจะเปลี่ยนใหม่อ่ะน้ะคับ

ผมก้อกำลังจะซื้อเครื่องใหม่อยู่อ่ะคับ แต่คือไอ้เครื่องที cpu พัง เนี่ยมันก็ok อ่ะคับผมไว้ให้พี่ผมใช้ แต่ chip มันดันมาพังเนี่ยซิคับ แล้วหายากอิก

เพราะทุกวันนี้แย่งกันเล่นอ่ะคับ 555+

กลายที่ผมจะได้เครื่องใหม่ เสียวต้องมานั่งแย่งกันเล่นเหมือนเดิมเนี่ยอ่ะจิคับ

Comment

แนะนำให้ลองไปเดินหามือสองดูครับ ส่วนตัวที่พังให้แนะนำทำพวงกุญแจครับ

Comment

Originally posted by Satanic View Post
          แนะนำให้ลองไปเดินหามือสองดูครับ ส่วนตัวที่พังให้แนะนำทำพวงกุญแจครับ
          ตามนั้นครับ

Comment

เอาไปต่อขาได้ครับ หรือไม่ก็เอาขาที่หักหย่อนลงไปตรงซ๊อกเกตช่องที่หักแล้วใส่ตามปกติน่าจะติดนะครับ นอกจากวะจะกระเทือนถึงไดด์ครับ

Comment

บ้า !! บอร์ด amd เก่า ถ้าเปิดทิ้งไว้โดยไม่สมบูรณ์ ( cpu พัง ) เกินครึ่งชม มีโอกาศที่ เมนบอร์ดจะพังไปด้วย

นั้นผมว่าบอร์ดคุณไปแล้ว
              ซื้อ cpu ใหม่มาก็ไร้ประโยชน์

Comment

ขาหักคือพังครับป๋ม

Comment

เง้ออะไรกันครับ ซื้อใหม่ทำไมเปลืองเงินคับ

ผมก้อเคยเปนครับขางอ ขางอหาอะไรมาดัดกลับคับ ให้มันตรงกับอันอื่นก้อใช้ได้เเล้ว

ส่วนขาที่หัก ให้เอาขาที่หักนั้นเเหระคับยัดไปที่รูบนsocketเพื่อให้เวลาใส่ไปมันมาชนกับcpuพอดี

หรือไม่ก้อต้องใช้ผมไม่เเน่ใจว่าใช้อะไรได้อีกมั้ยนอกจากเอาขาที่หักมายัดลงไป

Comment

Working...
                  X