Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำการจัดระบบลมใน Case ให้ทีครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ดัน

Comment

Coolermaster CM690 เหมือนกัน ใช้ Blue LED Silent Fan 120 ครับ ดูดเข้า ด้านข้าง ด้านล่าง หน้าเพิ่มอีก 1 ดูดออกข้างหลัง กับข้างบน เอาพัดลมที่ติดมากับเคสย้ายไปไว้ข้างบน 1 ตัว ดูดออก ทั้งหมด 7 ตัวพอดี ขาดหลังบอร์ด 1 ตัว 80x80x15 อยากได้สีฟ้ายังหาไม่ได้

Comment

เข้าๆ ออกๆ งง

Comment

แล้วเราไปตั้งยังไงครับให้ ดูดเข้า /เป่าออก
          เคสบ้านๆ -Gview

Comment

มัน จะมีสัญลักษณ์ ทางที่ลมเป่า อยู่ข้างๆพัดลมครับ
            ต้องสังเกตุ ดีๆ

Comment

จากเวบ มันบอกว่า

ตามนี้ครับ แต่งงว่าในรูปทำไมด้านหน้าใส่ได้ตั้ง สองตัวแหนะ

Comment

ตอนแรกร้านคอมครับบอกไห้ชื่อรุ่นเนี่ยละครับ เขาว่า ดีแต่งบไม่ถึงแล้วเครื่องต้องลงทรงเลยตัดไจเอารุ่นอื่นมาซะงงั้น

Comment

เคส CM690 นี้ ถ้าติดพัดลม 5 ตัว ดูดเข้า 2 (หน้า+ล่าง) ดูดออก 3 (หลัง1+บน2) นี่เสียงจะดังมากเหรอครับ

หรือว่าอยู่ที่พัดลมด้วย ถ้าติดแบบ silent นี่เสียงจะเบากว่าัตัวธรรมดาเยอะหรือป่าวครับ

แนะนำด้วยครับ กำลังจะซื้อครับ

Comment

เครื่องผมดูดเข้า 2 หน้ากับข้าง

เป่าออก 3 หลัง 1 บน 2

เงียบครับ idle 40+ full 50+

x2 6000+

เรื่องความเงียบนี้ต้องอยู่ที่พัดลมของผมใช้ cm เงียบทั้งเครื่องได้ยินแต่เสียง พัดลม cpu

ว่าจะเปลี่ยนพัดลมใหม่เพราะพัดลม cm นั้นเงียบมันแต่แรงลมเท่ากับผีเสื้อขยับปีกเอง

Comment

Working...
                    X