Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัพ ไรดี ขอแนวทางหน่อยคับ งบ 10000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัพ ไรดี ขอแนวทางหน่อยคับ งบ 10000

ตอนนี้ x2 4800 2.5G@3.0G
    mb: GA-MA770-DS3 S-series
    XFX 8800GT xxx EDITION 670 512/256
    kingMax 1g800 x 3
    ซิงค์ เดิมหมด เล่นห้องแอร์ Full 68-70c
    ตั้งงบไว้ 10000 ช่วยแนะนำแนวทางหน่อยคับ เลือกไม่ถูกว่า ว่าจะเปลี่ยน อันไหนดี หรือ เพิ่มตรงไหนดี คับ ที่จะใช่เงินได้ คุ้มค่าที่สุด

ใจอยากเปรี่ยน MB

'' '' ''

เปลี่ยน บอร์ด หรือซื้อ Hdd เพิ่ม มาทำ raid 0 ครับแล้ว ที่เหลือตามสบาย หรือรอท่านอื่น

Comment

บอร์ดมันก็ดีอยู่แล้วนี่หน่าาา

Comment

ดูแล้วก็ไม่มีอะไรน่าเปลี่ยนเลยครับ เก็บเงินไว้ดีกว่าครับ ยังแรงอยู่เลยครับ

ไม่แนะนำให้เปลี่ยนอะไรเลยครับ

Comment

เปรี่ยน ซิงค์ GPU ดีมั๊ยคับ เพราะ ยังไม่ได้ OC เลย
          พัดลม GPU กะ CPU ดังมาก เปรี่ยนดีมั๊ย
          แนะนำ หน่อยคับ
          HDD ตอนนี้ 160G ก้อเกินความจำเป็นแล้วคับ

หรือ จะเก็บเงินไว้ รอ อะไร ใหม่ๆ อีกซักพัก อย่างท่าน rap.บน ว่า
          คือ สิ้นเดือน จะเข้าไปพันทิปอะ คับ ก้อ อยากได้ อะไร ติดไม้ติดมือ มาบ้าง
          นานๆ จะ ว่างซักที

Comment

Originally posted by mcguay View Post
            เปรี่ยน ซิงค์ GPU ดีมั๊ยคับ เพราะ ยังไม่ได้ OC เลย
            พัดลม GPU กะ CPU ดังมาก เปรี่ยนดีมั๊ย
            แนะนำ หน่อยคับ
            HDD ตอนนี้ 160G ก้อเกินความจำเป็นแล้วคับ

หรือ จะเก็บเงินไว้ รอ อะไร ใหม่ๆ อีกซักพัก อย่างท่าน rap.บน ว่า
            คือ สิ้นเดือน จะเข้าไปพันทิปอะ คับ ก้อ อยากได้ อะไร ติดไม้ติดมือ มาบ้าง
            นานๆ จะ ว่างซักที
            ถ้ามันใช้ได้ ก็ไม่ต้องเปลี่ยนครับ ปกติของมันครับ จัดเคชให้โล่งๆ อากาศข้างในเย็นๆ พัดลม GPU จะลดรอบลงมาเองครับ

Comment

เอางี้ครับถ้าอยากเปลี่ยน.....ผมว่าให้ท่านรอ ฟีน่อม พวกใหม่มา แล้วค่อยเปลี่ยนซีพียูกัน
              เอา X3 หรือ X4 ก็ได้ เเล้วเราเอามาลากกัน....รอพวกใหม่มาน่ะครับผม

Comment

ซื้อ พัดลม เป่าไก่ 1ตัวครับ กับที่กรองฟุ่น เอาให้มานเย็นฉ่ำเลย

Comment

Working...
                X