Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบต่ำ อยากลอง AMD2 (940) Athlon ชอบจอ 19 นิ้ว แบบนี้ไหวมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบต่ำ อยากลอง AMD2 (940) Athlon ชอบจอ 19 นิ้ว แบบนี้ไหวมั้ย

งบต่ำ อยากลอง AMD2 (940) Athlon ชอบจอ 19 นิ้ว แบบนี้ไหวมั้ย

AMD2 (940) Athlon 3500+ 3,750
    ASUS M2NPV-MX 2,990
    DDR2(667) 1GB. Kingston 3,640
    160 GB (7200) Seagate 2,510
    LCD 19" ACER 7,350
    ATX CASE Delux 400w 1,020
    ComboDrive ASUS 1,040

หาราคามาจากเว็บ Advice
    สนใจ AMD2 (940) Athlon ไม่ทราบว่าเทียบกับ Dual Core ไม่ 2 อันไหนจะดีกว่ากันครับ เห็นราคาไม่หนีกัน

แค่นี้ก็ดีแล้วครับ ถ้ายังไงลองเปลียนบอร์ดไปเล่น Asrock ดูครับ ราคาเท่ากันแต่ ลูกเล่นอาจจะเยอะกว่า

Comment

m2npv-vm ดีกว่าครับ dvd writer ด้วย โดยลด athlon 3200+ ก็โอนะ

Comment

ผมเลือกการ์ดจอ ออนบอร์ด เพื่อประหยัดงบ มันจะแย่มั้ยครับ ถ้าแสดงผลบนจอ LCD19 นิ้ว
        โดยเฉพาะการดูหนัง เล่นเกมส์ธรรมดาๆ กราฟฟิคนิดหน่อย (เช่น Fifa)

Comment

การ์ดจอออนบอร์ดจากที่ใช้นะคับเล่นเกมไม่ค่อยจะได้เรื่องเลยคับ

- -

Comment

อัพเดทใหม่ สเป็คนี้เป็นไงครับ
            เปลี่ยน CPU ต่ำลงหน่อย
            เปลี่ยนบอร์ด แล้วเพิ่มการ์ดจอ เอาไว้เล่นเกมส์ (ไม่รู้ว่าเอาแค่การ์ดออนบอร์ดก็พอหรือเปล่า?? เพราะไม่ได้เล่นเกมส์สามมิติอะไรมากมาย แต่อยากลง Vista)

AMD2 (940) Athlon 3200+ 3,530
            ASROCK AM2NF6G-VSTA 2,370
            Spark GeForce 7300GT 256MB DDR3 3,720
            DDR2(667) 1GB. Kingston 3,640
            160 GB (7200) Seagate 2,510
            LCD 19" ACER 7,350
            ATX CASE Delux 400w 1,020
            ComboDrive ASUS 1,040

Comment

ถึง จขกท ครับ

AMD2 (940) Athlon 3500+ 3,750---------------3200+ ดีกว่า ตัวคูณเลขคู่ ได้เต็มบัสครับ ความแรงแทบไม่ต่างกัน OC เอาได้ไม่ยากครับ
              ASUS M2NPV-MX 2,990------------ใช้ ASROCK AM2NF6-VSTA การ์ดจอ on เหมือนกันครับ ดีกว่าครับถ้างบประมาณนี้ 2400 เอง OC ได้ดีกว่าครับ ใช้งานปกติก็ไม่ต่างกัน ถ้าชอบ ASUS จริงๆให้ขยับไป M2N-E ครับ
              DDR2(667) 1GB. Kingston 3,640------------------512X2 นะครับ
              160 GB (7200) Seagate 2,510---------------ok
              LCD 19" ACER 7,350-------------แล้วแต่ชอบ
              ATX CASE Delux 400w 1,020--------------หาที่อย่างน้อย 420W ราคาต่างกันแค่ 100 กว่าบาท
              ComboDrive ASUS 1,040 ---------ok

หาราคามาจากเว็บ Advice
              สนใจ AMD2 (940) Athlon ไม่ทราบว่าเทียบกับ Dual Core ไม่ 2 อันไหนจะดีกว่ากันครับ เห็นราคาไม่หนีกัน ------------------อันนี้ขึ้นอยู่กับการใช้งานครับ

Comment

คุณ Wikorn ครับ

ถ้าผมใช้ ASROCK AM2NF6-VSTA การ์ดจอ On บอร์ด ผมจำเป็นต้องใส่การ์ดจอเพิ่มหรือเปล่าครับ

กลัวสองอย่าง
                -เวลาเล่นเกมส์จะภาพไม่แจ่ม ซึ่งก็ไม่ได้เน้น 3D อะไรมากมาย แต่อยากลง Vista
                -LCD 19 นิ้ว กะเอาไว้ดูหนังด้วยครับ กลัวว่าจะภาพไม่แจ่ม

อย่างนี้ควรมีการ์ดจอมั้ยครับ ถ้ามีการ์ดจอผมไปเลือกบอร์ดไม่มีการ์ดจอเลยจะได้หรือเปล่า
                หรือว่าเลือกบอร์ดที่มีการ์ดจอในตัว จะช่วยเสริมให้มันดีขึ้น เกี่ยวมั้ยครับ

การ์ดจอเล็งเป็นตัวนี้ครับ Spark GeForce 7300GT 256MB DDR3 3,720
                ถ้าเลือกบอร์ดไม่มีการ์ดจอ ควรเป็นตัวไหนดีครับผม

Comment

ที่คุณWikorn เค้าแนะนำตัวนี้ เข้าใจว่า
                  ถ้าจะเอาเมนบอร์ดที่เป็นชิบ430 ราคาจะแพงกว่าตัวนี้มาก
                  แต่เวลาใช้งานจริง ไม่รู้สึกถึงความแตกต่างครับ

ถ้าจะให้รู้สึกถึงความต่าง เมนบอร์ดน่าจะราคา4พันละมั้ง เช่น ASUS M2N-E

ถ้าอยากให้ภาพออกมาดี ก็เปลี่ยนการ์ดจอได้ครับ

ASROCK AM2NF6-VSTA + Spark GeForce 7300GT 256MB DDR3
                  ราคาก็ยังถูกกว่า
                  ASUS M2N-E + Spark GeForce 7300GT 256MB DDR3
                  Last edited by keang; 9 Dec 2006, 23:56:22.

Comment

Originally posted by boba View Post
                    คุณ Wikorn ครับ

ถ้าผมใช้ ASROCK AM2NF6-VSTA การ์ดจอ On บอร์ด ผมจำเป็นต้องใส่การ์ดจอเพิ่มหรือเปล่าครับ

กลัวสองอย่าง
                    -เวลาเล่นเกมส์จะภาพไม่แจ่ม ซึ่งก็ไม่ได้เน้น 3D อะไรมากมาย แต่อยากลง Vista
                    -LCD 19 นิ้ว กะเอาไว้ดูหนังด้วยครับ กลัวว่าจะภาพไม่แจ่ม

อย่างนี้ควรมีการ์ดจอมั้ยครับ ถ้ามีการ์ดจอผมไปเลือกบอร์ดไม่มีการ์ดจอเลยจะได้หรือเปล่า
                    หรือว่าเลือกบอร์ดที่มีการ์ดจอในตัว จะช่วยเสริมให้มันดีขึ้น เกี่ยวมั้ยครับ

การ์ดจอเล็งเป็นตัวนี้ครับ Spark GeForce 7300GT 256MB DDR3 3,720
                    ถ้าเลือกบอร์ดไม่มีการ์ดจอ ควรเป็นตัวไหนดีครับผม
                    มีคนตอบแทนผมแล้วครับ ตามนั้นเลยครับ

แต่ ASROCK ก็แรงได้นะครับถ้าต้องการเล่นเกมส์ครับ หาการ์ดจอดีๆมาใส่ก็ใช้ได้ครับ
                    ส่วนจำเป็นใหมนั้นต้องถามตัวเองครับ ว่า on บอร์ดที่ใช้อยู่ เพียงพอต่องานที่ใช่หรือไม่นะครับ

Comment

ขอบคุณทั้งสองท่านมากครับ ได้ความรู้ ความเข้าใจเพียบ

Comment

Working...
                      X