Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่ถึง 3.2 GHz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่ถึง 3.2 GHz

E4500 ของผม ลากไม่ถึง 3.2 ลากได้แค่ 3.0 ลากมากกว่านั้นบูตไม่ขึ้นเลยผมมีรูปมาให้ดูด้วยท่านเทพช่วยบอกว่าต้องปรับตรงไหนอย่างไรด้วยขอบคุณล่วงหน้า
    MB P35-DS3R REV 2.1
    Ram kingston Value ram 1024X2 Bus 800
    ปิด C1E แล้ว
    ปิด Tm2 แล้ว
    ปิด EIST แล้ว
    Attached Files
    Last edited by Pongpak14887; 23 Apr 2008, 06:08:01.

ไม่ขึ้นก็ไม่แปลกหลอกครับ ramวิ่งไป1092แล้วยังตั่งไฟauto ramท่านเทพมากแล้วแหละนะ

ตั่งตามนี้ครับ

PCi-EX Frequency 100
    System memory Multiplier ให้เป็น ได้ 533 ตัวเลขด้านล่าง
    DRAM timing manual แล้วset timingข้าวล่าง 4ตัวนั่น เป็น 5 5 5 15 นอกนั่นไม่ต้องไปยุ่ง
    ไฟ
    CPU 1.45
    DDR2 2.2
    อันอื่นๆ เพิ่มจากnormal ซัก2ระดับ

น่าจะลากได้ 300-350 น่าจะลากได้ถึง 400นะ เพิ่มไฟCPU ซัก 1.5

Comment

เอาแรมลงมาวิ่ง 1:1 แล้วเพิ่มใส่ไฟ FSB ยืนพื้นไว้ก่อน แล้วค่อยไล่ไฟตัวอื่นตาม

Comment

เลขข้างล่างผมทำมันต่ำสุดแค่ 546 ใน 3.0GHz ผมบูตเข้า Windown ได้แต่เครื่องค้างนอกนั้นตั้งมันท่านเทพทุกอย่าง

Comment

แรมรุ่นประหยัดอัดแรมได้เกือบ 1100 เลยเหรอเนี่ย

Comment

ทด 1:1 อัดไฟ fsb กะ mch เพิ่มดูสิครับ

Comment

Originally posted by Pongpak14887 View Post
              เลขข้างล่างผมทำมันต่ำสุดแค่ 546 ใน 3.0GHz ผมบูตเข้า Windown ได้แต่เครื่องค้างนอกนั้นตั้งมันท่านเทพทุกอย่าง
              ที่บอกให้เป็น533 หมายถึง 1-1 นั่นแหละ เพราะเท่าที่ดู cpuท่าน มาน 1066 ที่3gของท่าน 1-1 ก็คือ 546 นั่นแหละครับ

แล้วก็ทำตามท่านข้างบน
              Last edited by ohm27; 23 Apr 2008, 11:42:40.

Comment

ตั้งแรมไว้ 2.0

Comment

แรมวิ่งเทพมากครับ ทำตามท่านโอมดูครับ ติดที่ไหนแล้วเด่วมาต่อครับ

Comment

ทดแรมแล้วเครื่องมันค้าง

Comment

ทดไว้เท่าไหร่ล่ะครับ

Comment

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pongpak14887

ที่บอกให้เป็น533 หมายถึง 1-1 นั่นแหละ เพราะเท่าที่ดู cpuท่าน มาน 1066 ที่3gของท่าน 1-1 ก็คือ 546 นั่นแหละครับ

Comment

แรง ๆ

Comment

ไม่ลองลดตัวคุณ แล้วเล่นบัสสูง ๆ ดูล่ะครับ

Comment

ของผมปรับจาก normal เป็นสุดหมดเลย ยกเว้น ไฟ cpu

Comment

Working...
                              X